Chủ đề Vacxin 3 trong 1
Chủ đề Vacxin 3 trong 1
Trang chủ Chủ đề Vacxin 3 trong 1

Danh sách bài viết

Slide item
Vắc-xin bạch hầu bao gồm những loại nào?
Bác sĩ cho em hỏi vắc-xin bạch hầu bao gồm những loại nào?
Xem thêm
Slide item
5 thời điểm bắt buộc phải tiêm vắc-xin uốn ván cho trẻ
Uốn ván là căn bệnh có tỷ lệ tử vong cao và từng là nỗi ám ảnh của nhiều thế hệ. Hiện nay nhờ vào chương trình tiêm chủng mở rộng, tỷ lệ mắc bệnh uốn ván đã giảm thiểu đáng kể. Tuy nhiên, các mẹ cũng cần lưu ý năm thời điểm bắt buộc phải tiêm vắc-xin ngừa uốn ván cho trẻ để bảo vệ trẻ khỏi căn bệnh nguy hiểm này.
Xem thêm
Slide item
Các tình huống đặc biệt khi tiêm vacxin Bạch hầu - Uốn ván - Ho gà
Bạch hầu ho gà uốn ván đang cho thấy sự quay trở lại ở một số khu vực trên thế giới. Riêng ở Việt Nam, tỉ lệ mắc ho gà có xu hướng tăng nhanh trong những năm gần đầy. Vì vậy việc tiêm ngừa ho gà, bạch hầu, uốn ván trong cùng một mũi vacxin 3 trong 1 hiện đang là một phương pháp phòng bệnh hiệu quả.
Xem thêm
Slide item
Chỉ tiêm mũi đầu vắc-xin 3 trong 1 đã mang thai có ảnh hưởng gì không?
Em đã tiêm mũi đầu tiên của vắc-xin 3 trong 1 nhưng do bận việc nên em quên tiêm mũi 2. Từ đó đến nay đã được 2 tháng rưỡi thì em có thai 2 tháng. Bác sĩ cho em hỏi chỉ tiêm mũi đầu vắc-xin 3 trong 1 đã mang thai có ảnh hưởng gì không ạ? Chỉ tiêm 1 mũi vắc-xin phòng ngừa được bao nhiêu % bệnh? Em có thể tiêm mũi vắc-xin thứ 2 khi nào? Em có thể tiêm phòng vắc-xin 5 trong 1 và vắc-xin cúm khi mang thai không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tuổi đã đủ tuổi tiêm nhắc lại vắc-xin bạch hầu không?
Chào bác sĩ! Hiện dịch bệnh bạch hầu đang bùng phát nên em muốn đưa bé đi tiêm vắc-xin phòng ngừa bệnh ạ. Vậy trẻ 5 tuổi đã đủ tuổi tiêm nhắc lại vắc-xin bạch hầu không?
Xem thêm
Slide item
Nên tiêm vacxin quai bị đơn hay vacxin 3 trong 1?
Con em có tiêm chủng theo CTMR, bé đã chích 3 mũi phòng sởi và 2 mũi phòng rubella, nhưng chưa được chích mũi phòng quai bị. Xin hỏi bác sĩ, bây giờ em cho bé chích mũi 3 trong 1 sởi-quai bị-rubella luôn có sao không ạ? Nên tiêm vacxin quai bị đơn hay vacxin 3 trong 1 ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tuổi tiêm ngừa cúm 3 trong 1 được không?
Bé nhà em 7 tuổi. Em muốn cho bé đi tiêm ngừa cúm 3 trong 1. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tuổi tiêm ngừa cúm 3 trong 1 được không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 13 tháng tuổi chưa tiêm mũi sởi đơn phải làm sao?
Bé nhà em 13 tháng tuổi mà chưa tiêm mũi sởi đơn. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 13 tháng tuổi chưa tiêm mũi sởi đơn phải làm sao? Bây giờ, em cho bé tiêm sởi đơn hay bỏ sởi đơn tiêm sởi kép luôn thưa bác sĩ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe