Chủ đề Thoái hoá khớp gối
Chủ đề Thoái hoá khớp gối
Trang chủ Chủ đề Thoái hoá khớp gối

Danh sách bài viết

Slide item
Các bài tập thể dục cho người đau khớp gối
Đau khớp gối có thể khiến bạn không thể chạy, ngồi xổm, nâng vật nặng hoặc đạp xe. Tuy nhiên điều này có thể không phải trở nên trầm trọng khiến bạn hạn chế vận động. Việc duy trì hoạt động và luyện tập cũng thể giúp bạn cải thiện tình trạng đau khớp gối. Việc lựa chọn loại hình tập thể dục phù hợp thực sự có thể giúp giảm đau khớp và khiến bạn khỏe mạnh hơn về lâu dài. Sau đây là các bài tập thể dục cho người đau khớp gối.
Xem thêm
Slide item
Đứt dây chằng chéo trước và rách sừng sau sụn chêm trong có nghiêm trọng không?
Cách đây 6 năm, em chơi bóng đá bị chấn thương đầu gối phải. Lúc bị chấn thương đầu gối bị sưng to và rất đau, hôm sau em đi chụp X quang thì được chẩn đoán là bị tụ dịch khớp gối và được kê đơn uống thuốc. Sau khoảng 1 năm, em chơi bóng đá lại và lại bị chấn thương rồi lại đi chụp X quang và được chẩn đoán là tụ dịch và uống thuốc. Tới sau này, em thấy chân phải yếu đi rất rõ, đầu gối yếu hẳn và giữa tháng 4/2021 em đi khám và chụp MRI và có kết luận là: Đứt dây chằng chéo trước và rách sừng sau sụn chêm trong.. Bác sĩ cho em hỏi đứt dây chằng chéo trước và rách sừng sau sụn chêm trong có nghiêm trọng không? Với tình trạng như trên và đã bị 6 năm nay thì còn phẫu thuật nối được không thưa bác sĩ? Em xin chân thành cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Butidec là thuốc gì?
Thuốc Butidec được chỉ định sử dụng trong điều trị bệnh lý tại mắt, tai, mũi, họng và các bệnh ngoại lai do phẫu thuật, chấn thương, mang kính sát tròng. Thuốc Butidec có thể gây ra tác dụng phụ ở một số trường hợp cụ thể. Vì vậy, cần tìm hiểu và sử dụng thuốc dưới sự hướng dẫn của bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Artril Forte
Artril Forte là thuốc được sử dụng hỗ trợ, điều trị giảm đau trong các bệnh viêm xương khớp, thoái hoá khớp... Vậy khi sử dụng thuốc Artril Forte cần lưu ý điều gì để đạt hiệu quả và an toàn? Hãy cùng tìm hiểu về thuốc Artril Forte trong bài viết này.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Rasanvisc
Thuốc Rasanvisc thường được dùng để điều trị cơn đau do thoái hoá khớp gối, đầu gối hoặc đau do chấn thương tại đầu gối,... Bệnh nhân cần tuân thủ nghiêm ngặt các hướng dẫn dùng thuốc Rasanvisc mà bác sĩ khuyến cáo nhằm tránh nguy cơ gặp phải các tác dụng phụ, đồng thời giúp thuốc phát huy công dụng điều trị tối ưu nhất.
Xem thêm
Slide item
Hẹp khe khớp gối và những điều cần biết
Khớp gối là khớp nằm tiếp giáp và liên kết với 3 trục xương chính là xương đùi, xương bánh chè và xương ống chân. Khớp gối giúp đầu gối nâng đỡ trọng lượng của toàn bộ cơ thể. Khớp gối hoạt động nhờ sự phối hợp của hệ thống gân, sụn khớp, bao khớp, cơ, dây chằng... Đây là bộ phận rất dễ bị chấn thương và thoái hóa, trong đó có tình trạng hẹp khe khớp gối.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe