Chủ đề Thai 38 tuần
Chủ đề Thai 38 tuần
Trang chủ Chủ đề Thai 38 tuần

Danh sách bài viết

Slide item
Thai 38 tuần giãn tĩnh mạch rốn đường kính 16mm có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi tĩnh mạch rốn giãn đường kính 16mm, thai 38 tuần có ảnh hưởng gì không? Hiện em đang rất lo lắng, cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Mang thai tuần 38 có nên sinh sớm không?
Chào bác sĩ. Xin hỏi bác sĩ tôi muốn sinh sớm ở tuần 38 thì phải làm sao? Mong nhận được những chia sẻ hữu ích của bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thai 38 tuần chỉ số nước ối là 60mm có phải đang dư ối không?
Chào bác sĩ, thai 38 tuần chỉ số nước ối là 60mm có phải đang dư ối không? Nếu dư ối thì có nghiêm trọng không ạ?
Xem thêm
Slide item
Ngôi thai cao lỏng là gì, có ảnh hưởng đến em bé và mẹ không?
Dạ em đang có thai 38 tuần, bác sĩ chẩn đoán ngôi thai cao lỏng khi đủ tháng, vậy bác sĩ cho em hỏi ngôi thai cao lỏng là gì, có ảnh hưởng đến em bé và mẹ không?
Xem thêm
Slide item
Chẩn đoán tật đầu nhỏ qua kết quả siêu âm tuần 38
Chào bác sĩ! Con em thai được 38 tuần, kết quả siêu âm bé được 2.7kg. Đường kính lưỡng đỉnh 83. Chu vi đầu 283. Chiều dài xương đùi 71. Xin hỏi bác sĩ, kết quả như trên bé có bị tật đầu nhỏ không?
Xem thêm
Slide item
Đường huyết cao và thai to có nên mổ khi thai được 38 tuần không?
Chào bác sĩ! Em đang mang bầu tuần thứ 38. Em bị đường huyết cao và thai to. Vậy bác sĩ cho em hỏi đường huyết cao và thai to có nên mổ khi thai được 38 tuần không?
Xem thêm
Slide item
Thai 38 tuần đau bụng dưới có đáng ngại không?
Tuổi thai càng lớn thì tần suất bà bầu đau bụng dưới càng cao. Khi thai 38 tuần đau bụng dưới có thể là dấu hiệu chuyển dạ hoặc các vấn đề sức khỏe khác. Trong trường hợp này cần theo dõi sức khỏe cẩn thận và đến bệnh viện để được thăm khám khi cần thiết.
Xem thêm
Slide item
Mang thai 38 tuần cần lưu ý những gì?
Khi mẹ mang thai đến tuần 38, em bé trong bụng đã di chuyển xuống phần dưới của tử cung, chờ đợi được ra đời nên mẹ có thể thấy bụng tụt thấp hơn, đi đứng nặng nề và bất tiện hơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe