Chủ đề Cơ xương khớp,
Chủ đề Cơ xương khớp,
Trang chủ Chủ đề Cơ xương khớp,

Danh sách bài viết

Slide item
Trật khớp cùng vai đòn mãn tính: Những điều cần biết
Trật khớp cùng vai đòn là một trong những tổn thương thường gặp trong chấn thương vai. Cơ chế chấn thương hầu hết là do va đập trực tiếp vùng vai. Sau khi ngã người bệnh thường sẽ thấy đau sưng vùng vai, khi sờ sẽ thấy phần đầu ngoài xương đòn gồ lên trên da.
Xem thêm
Slide item
Phù chân sau khi điều trị rạn xương cổ đùi là do đâu?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho tôi hỏi, vì sao bệnh nhân bị rạn xương cổ đùi sau khi đỡ thì lại xuất hiện tình trạng phù chân? Mong bác sĩ lý giải giúp tôi. Tôi cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Cầm vào đồ lạnh ngón tay bị ngứa ran là dấu hiệu bệnh gì?
Chào bác sĩ, gần đây em bị tình trạng cầm vào đá lạnh hay cái gì lạnh là ngón tay bị sưng và ngứa ran, tê buốt.
Xem thêm
Slide item
Đã mổ dây chằng chéo trước và rách sụn chêm được hơn 4 tháng có cần phải tiêm chất nhờn không?
Chào bác sĩ ạ! Bác sĩ cho em hỏi, em đã mổ dây chằng chéo trước và rách sụn chêm được hơn 4 tháng có cần phải tiêm chất nhờn không ạ? Dây chằng của em đã lành rồi nên em thắc mắc chất nhờn có tác dụng gì và tiêm vào lúc nào là đúng ạ? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp thêm. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Ngón tay sưng đỏ, khó co nắm sau bó bột điều trị gãy xương là do đâu? Điều trị ra sao?
Chào bác sĩ! Em bị gãy ngón tay út đốt gốc của ngón, gãy rời kín di lệch, sau được bác sĩ ở tuyến huyện nắn và nẹp nhôm ngón tay để thẳng. Sau 24 ngày đi chụp lại thì liền chậm và cong ở đốt, cử động khớp khó khăn, ngón tay duỗi thẳng. Sau đó được y sĩ bẻ nắn lại và bó bột dùng nẹp nhôm cố định uốn cong ngón thì sau 20 ngày chỗ đốt gốc có thẳng hơn nhưng chỗ khớp giữa đốt gốc và đốt thứ 2 vẫn hơi đỏ, ngón còn hơi sưng, chưa co nắm lại được như ý muốn (có hiện tượng cứng khớp). Vậy cho em hỏi, ngón tay sưng đỏ, khó co nắm sau bó bột điều trị gãy xương là do đâu? Điều trị ra sao?
Xem thêm
Slide item
Đau nhói ở đốt sống ngang thắt lưng sau khi tiêm kháng sinh có sao không?
Tôi bị viêm họng và có đi tiêm kháng sinh sau khi tiêm thì tôi có cảm giác đau nhói ở đốt sống ngang thắt lưng. Bác sĩ cho tôi hỏi đau nhói ở đốt sống ngang thắt lưng sau khi tiêm kháng sinh có sao không?
Xem thêm
Slide item
Đau khớp gối tái phát nhiều lần do đâu?
Tôi bị đau khớp gối khoảng 1 tháng nay. Lúc phát hiện 1 bên gối phải bị sưng, đau nhức thì tôi đã đi khám uống thuốc nhưng còn đau và tái đi tái lại. Bác sĩ tư vấn giúp đau khớp gối tái phát nhiều lần do đâu và điều trị như nào?
Xem thêm
Slide item
Đau cổ vai gáy lan lên đau nửa đầu là bệnh gì?
Em bị đau cổ vai gáy, lan lên đau nửa đầu, em có đi chụp X - quang và xét nghiệm máu nhưng không ra bệnh. Vậy bác sĩ cho em hỏi đau cổ vai gáy lan lên đau nửa đầu là bệnh gì? Em bị đau mỏi cả ngày rất khó chịu. Em phải làm sao thưa bác sĩ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Điều trị trật khớp cùng chậu
Khớp cùng chậu thuộc nhóm khớp bán động, chấn thương trật khớp cùng chậu là một chấn thương nặng nên thường gây tổn thương các cơ quan khác như tiết niệu, tiêu hóa... Bài viết sẽ giúp bạn hiểu thêm về trật khớp cùng chậu là gì và cách điều trị trật khớp cùng chậu.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe