Chủ đề viêm họng mãn tính
Chủ đề viêm họng mãn tính
Trang chủ Chủ đề viêm họng mãn tính

Danh sách bài viết

Slide item
Mắc viêm họng mãn tính, đau họng khó hít thở sâu có nên tầm soát ung thư vòm họng?
Chào bác sĩ Vinmec cho tôi hỏi: Tôi bị viêm họng thường xuyên, khám nhiều nơi chẩn đoán viêm họng mãn tính. Dạo gần đây tôi bị đau họng, kiểu khó chịu chỗ cổ họng, uống thuốc không đỡ, khó hít thở sâu, khó ngủ.
Xem thêm
Slide item
Cổ họng bị khô, có đờm và vướng họng là bị sao?
Xin chào bác sĩ. Em bị khô họng rất khó chịu, khó khăn khi nói chuyện, và có đờm nữa. Trước kia tầm vài tháng em không bị khô họng, chỉ bị đờm, sáng nào ngủ dậy cũng bị không trôi được. Dần dần cũng hết nên em không uống thuốc cũng không điều trị gì cả. Khoảng một thời gian em mới bắt đầu bị khô cổ họng, rồi từ từ cũng hết. Tuy là khó chịu thật nhưng vì hoàn cảnh em cũng không uống thuốc và nó lại hết. Nhưng đến bây giờ em bị khô họng lại còn kèm theo bị vướng đờm nữa, mặc dù đờm ít không khó chịu như lần trước đó em bị đờm. Vậy xin hỏi bác sĩ cổ họng bị khô, có đờm và vướng họng là bị sao ạ? Em phải làm gì khi bị khô họng và có đờm kéo dài ạ? Hiện tại vì nhiệt độ xuống thấp, nên em cũng đang sốt nhẹ, viêm mũi và hơi khó thở nữa. Cảm ơn bác sĩ tư vấn ạ.
Xem thêm
Slide item
Nữ giới viêm họng mãn tính điều trị như thế nào?
Em bị viêm họng mãn tính, dày dây thanh quản. Hiện tại, em có cảm giác thở rất khó khăn, thỉnh thoảng khạc ra 1 hạt bằng đậu đen nhưng màu trắng nhìn giống bã đậu và có mùi rất hôi. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới viêm họng mãn tính điều trị như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thường xuyên ngứa tai mũi kèm dịch trong họng nên đi khám không?
Em bị viêm họng mãn tính đi khám và uống thuốc thì khỏi nhưng rất hay tái đi tái lại, mỗi buổi sáng em thức dậy đều có dịch lỏng trong họng và thường xuyên ngứa mũi, ngứa tai... Vậy bác sĩ cho em hỏi thường xuyên ngứa tai mũi kèm dịch trong họng nên đi khám không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Viêm họng do liên cầu khuẩn: Những điều cần biết
Viêm họng do liên cầu khuẩn là một bệnh nhiễm trùng cổ họng do vi khuẩn gây nên. Bệnh có thể khỏi trong vài ngày nếu chăm sóc y tế phù hợp, nghỉ ngơi nhiều và bổ sung nhiều dịch. Tuy nhiên, nếu không điều trị kịp thời bệnh sẽ gây nên các biến chứng nguy hiểm.
Xem thêm
Slide item
Viêm họng mãn tính có tiến triển thành ung thư?
Điều trị dứt điểm viêm họng cần thời gian, trong khi người bệnh hay ngừng thuốc khi thấy triệu chứng bệnh giảm khiến viêm họng chuyển sang mạn tính. Nếu không đi khám và điều trị kịp thời, bệnh có thể gây ra các biến chứng nguy hiểm, trong đó có ung thư vòm họng.
Xem thêm
Slide item
Chẩn đoán và điều trị viêm họng cấp tính
Giao mùa là thời điểm thuận lợi cho vi khuẩn, virus phát triển và gây bệnh đường hô hấp, trong đó có bệnh viêm họng cấp. Bệnh không gây ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe, tuy nhiên, nếu điều trị muộn các biến chứng nguy hiểm như viêm cầu thận, thấp tim có thể xảy ra, đặc biệt là với trẻ nhỏ.
Xem thêm
Slide item
Viêm họng tái đi tái lại, cổ nổi hạch nguyên nhân do đâu?
Chào bác sĩ! Cháu bị viêm họng tái đi tái lại 3 lần trong 1 tháng. Cứ uống thuốc đỡ rồi khoảng 1 tuần sau lại bị viêm lại gây sốt cao. Cổ nổi hạch to, có lần nổi hạch cả ở mang tai.
Xem thêm
Slide item
Viêm họng mãn tính lâu năm nên điều trị thế nào?
Xin chào bác sĩ. Bác sĩ cho tôi hỏi là tôi bị viêm họng mãn tính lâu năm. Với triệu chứng có đờm, trào ngược dạ dày, cổ họng cảm giác bị vướng, khàn tiếng. Bác sĩ tư vấn giúp tôi cách chữa được không ạ? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Mắc trào ngược và viêm họng mãn tính nên điều trị thế nào?
Chào bác sĩ. Cháu đi khám được chẩn đoán bị trào ngược dạ dày và viêm họng mãn tính, giờ làm thế nào để bệnh thuyên giảm ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Thường xuyên xuất hiện triệu chứng đau họng tức ngực, ho người mệt mỏi dấu hiệu bệnh gì?
Chào bác sĩ, em tên Đức năm nay 25 tuổi, công việc hiện tại của em là hướng dẫn viên du lịch. Em mới ra trường nên công việc chưa thường xuyên lắm. Vào tháng 5/2019, em có triệu chứng đau họng và tức ngực cảm giác như bị nghẹn ở trước ngực 1 cái gì đó, rất khó chịu. Em có đi khám và chụp phim cũng như xét nghiệm máu, đo điện tim và siêu âm tim nhưng mọi thứ bình thường và bác sĩ chỉ cho thuốc về uống và kê là viêm họng mạn tính. Tuy nhiên, trải qua nhiều lần đi khám, em uống thuốc vẫn không đỡ, hiện gần đây em cũng có ho nhưng ho không nhiều, em còn thấy bụng hay ê ẩm, lâu lâu bị nhói và rất hay phải thở dốc, hơi thở không đều, đôi lúc người rất mệt mỏi. Trong 1 tuần gần đây thì tay phải của em thường xuyên bị đau và mất lực, đặc biệt là lúc sáng mới ngủ dậy, các đầu khớp ngón tay cũng hơi đau. Vậy có thể cho em hỏi liệu các triệu chứng đau họng tức ngực, ho người mệt mỏi dấu hiệu bệnh gì và nguy hiểm không ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Phương pháp điều trị dứt điểm bệnh viêm họng mãn tính
Tôi bị viêm họng mãn tính, đã đi khám và uống thuốc do nhiều bệnh viện lớn kê nhưng không khỏi. Bác sĩ có phương pháp điều trị dứt điểm bệnh viêm họng mãn tính không? Tôi cảm ơn!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe