Chủ đề Viêm âm đạo
Chủ đề Viêm âm đạo
Trang chủ Chủ đề Viêm âm đạo

Danh sách bài viết

Slide item
Sau khi chuyển phôi 5 ngày bị ra khí hư thì có ảnh hưởng gì không?
Bác sĩ cho em hỏi sau khi chuyển phôi 5 ngày bị ra khí hư thì có ảnh hưởng gì không? Em xin cảm ơn bác sĩ ạ!
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Xopaworus
Xopaworus là thuốc kháng sinh dùng trong điều trị bệnh viêm âm đạo cấp tính, mãn tính do nhiễm vi khuẩn sinh mủ. Với thành phần chính là sự kết hợp giữa các dòng khác sinh, người dùng cần nắm rõ liều dùng, cách dùng và các trường hợp chống chỉ định, tác dụng phụ của thuốc Xopaworus. Bài viết dưới đây của Vinmec sẽ cung cấp cho bạn đọc đầy đủ thông tin và cách sử dụng thuốc Xopaworus một cách an toàn.
Xem thêm
Slide item
Trắc nghiệm: Dùng thuốc đặt âm đạo không đúng cách gây ra sự cố gì?
Thuốc đặt âm đạo thường được chỉ định ở những chị em mắc bệnh phụ khoa. Mặc dù có thể đem lại hiệu quả điều trị nhanh nhưng nếu sử dụng thuốc đặt âm đạo không đúng cách thì sẽ gây ra những tác dụng phụ có thể ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản của người phụ nữ. Theo dõi bài trắc nghiệm dưới đây để có kiến thức về việc dùng thuốc đặt âm đúng và an toàn nhất.
Xem thêm
Slide item
Điều trị viêm âm đạo thế nào?
Viêm âm đạo không còn là một trong những bệnh xa lạ ở phái đẹp và dường như ai cũng sẽ được căn bệnh này ghé thăm một lần trong đời. Điều trị viêm âm đạo dùng thuốc gì chính là điều mà các chị em phụ nữ quan tâm. Bài viết này Vinmec sẽ chia sẻ những cách điều trị viêm âm đạo, cũng như trả lời cho câu hỏi điều trị viêm âm đạo uống thuốc gì nhé.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe