Chủ đề Vacxin phế cầu 13
Chủ đề Vacxin phế cầu 13
Trang chủ Chủ đề Vacxin phế cầu 13

Danh sách bài viết

Slide item
Vắc-xin phế cầu Prevenar 13 cho người lớn phòng bệnh gì?
Vắc-xin phế cầu là một loại vắc-xin được khuyến cáo nên tiêm phòng cho trẻ em. Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều loại vắc-xin phế cầu như là Synflorix, Pneumo 23 hay Prevenar 13,... Các loại vắc-xin này không chỉ khuyến cáo cho trẻ em mà ngay cả người lớn cũng nên sử dụng để phòng ngừa một số bệnh nguy hiểm.
Xem thêm
Slide item
Vắc xin phế cầu khuẩn cho người lớn: Ai nên/ không nên tiêm?
Mặc dù vắc-xin phế cầu khuẩn không thể ngăn ngừa hoàn toàn bệnh viêm phổi nhưng nó có thể làm giảm khả năng mắc bệnh và giảm mức độ nặng của bệnh. Vậy, vắc-xin phế cầu khuẩn cho người lớn dành cho những đối tượng nào và đối tượng nào không nên tiêm?
Xem thêm
Slide item
Trẻ tiêm vắc-xin phế cầu bị sốt nhưng không uống được thuốc cần phải xử trí thế nào?
Chào bác sĩ! Cho em hỏi bé nhà em được hơn 5 tháng tuổi có tiêm vắc-xin phế cầu 13 nhưng bị sốt. Hiện tại bé nhà em không uống được thuốc hạ sốt. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ tiêm vắc-xin phế cầu bị sốt nhưng không uống được thuốc cần phải xử trí thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời sớm từ bác sĩ. Em xin cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Tiêm nhắc lại vắc-xin sởi quai bị rubella mũi 2 và vắc-xin Imojev cùng một buổi có mất tác dụng không?
Chào bác sĩ! Cho em hỏi 2 câu hỏi về tiêm chủng vắc-xin như sau: Bé 57 tháng tiêm nhắc lại vắc-xin sởi quai bị rubella mũi 2 và vắc-xin Imojev cùng một buổi có mất tác dụng không và tương tác có ảnh hưởng sức khoẻ bé không? Vắc-xin sởi quai bị rubella (MMR) tiêm trước, Imojev tiêm sau khoảng 10 phút ạ. Bé 2 tháng tuổi tiêm vắc-xin phế cầu 13 và uống rotarix ngày 30/7/2020 thì đến ngày 25/8/2020 có thể tiêm Combifive và uống bại liệt (trong tiêm chủng mở rộng) được không? Sau tiêm combifive cách 2 tuần cho tiêm mũi 2 phế cầu và rota, có thể xen kẽ như vậy được không hay bắt buộc phải tiêm vắc-xin 6 trong 1? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tháng tuổi nhỡ tiêm vắc-xin phế cầu 13 thì cần tiêm mấy mũi nữa?
Chào bác sĩ! Bé nhà mình lúc 2 tháng tuổi có đi tiêm vắc-xin phế cầu 13, khi bé được 3 tháng thì bị viêm tai giữa nên không tiêm được, 4 tháng bé lại tái viêm tai giữa, giờ bé được hơn 5 tháng rồi. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 5 tháng tuổi nhỡ tiêm vắc-xin phế cầu 13 thì cần tiêm mấy mũi nữa ạ? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Có nên tiêm cho trẻ các loại vacxin phế cầu khác nhau trong một liệu trình không?
Em cho con đi tiêm phế cầu gồm 4 mũi. Mũi 1: synflorix về bị sốt mất gần 2 ngày nó không ăn không ngủ. Đi tiêm nói với bác sĩ vậy, bác sĩ tư vấn Mũi 2 tiêm Prevenar 13 cho đỡ sốt, giờ về mới tìm hiểu là không nên tiêm linh tinh vậy, chuẩn bị phải tiêm Mũi 3. Xin bác sĩ tư vấn có nên cho tiêm trẻ các loại vacxin phế cầu khác nhau trong một liệu trình không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ hơn 6 tháng tuổi tiêm mũi vacxin phế cầu đầu tiên được không?
Bác sĩ ơi cho em hỏi trẻ hơn 6 tháng tuổi tiêm mũi vacxin phế cầu đầu tiên được không? Và lịch tiêm như thế nào
Xem thêm
Slide item
Bé tiêm mũi 3 vacxin Prevenar 13 khi nào?
Bé nhà em tiêm vacxin phế cầu 13 của Anh mũi 1 vào tháng thứ 3, mũi 2 tiêm vào tháng thứ 6 (tiêm trễ vì dịch). Vậy bé tiêm mũi 3 vacxin Prevenar 13 khi nào
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe