Chủ đề Vacxin 6 trong 1
Chủ đề Vacxin 6 trong 1
Trang chủ Chủ đề Vacxin 6 trong 1

Danh sách bài viết

Slide item
Vắc-xin 6 trong 1 của Pháp chất lượng có tốt không?
Con em tháng thứ 2 có tiêm vacxin 6 trong 1 của Bỉ nhưng tháng thứ 3 lại không có thuốc. Tiêm mũi 6 trong 1 của Pháp thì có được không. Chất lượng có đảm bảo không. Xin hỏi ý kiến bác sĩ. Em xin chân thành cảm ơn
Xem thêm
Slide item
Lịch tiêm phòng của vắc-xin 6 trong 1 như thế nào?
Chào bác sĩ, bác sĩ cho em hỏi nên tiêm mũi 6 trong 1 cho trẻ khi nào thì tốt ạ? Mũi lao tiêm 1 tháng trở lên được không ạ? Bác sĩ tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị ọc sữa, nhiều nước bọt, sốt sau tiêm phòng có sao không?
Chào bác sĩ, bé nhà em hiện tại được 2 tháng 6 ngày. Tầm 3 hôm nay bé có dấu hiệu tiết nhiều nước bọt, nhợn ói và hay ọc sữa. Hôm qua em có cho bé tiêm 6in1, về bé sốt mẹ. Bé sốt khoảng 37,5 độ đến 38 độ nên em không cho bé dùng thuốc hạ sốt. Bé vẫn có dấu hiệu nhợn lên sữa và nhiễu nước bọt nhiều. Bác sĩ cho hỏi bé có sao không ạ? Vì trước giờ bé rất ít khi có biểu hiện ọc sữa. Bé bú cả sữa mẹ và sữa công thức ạ.
Xem thêm
Slide item
Trễ mũi nhắc lại 6 trong 1 có ảnh hưởng gì không?
Em chào bác sĩ. Bác cho em hỏi, bé nhà em được 3 tháng tuổi, bé đã tiêm được 1 mũi 6 trong 1 và phế cầu tháng trước. Tháng này bé bị ốm chưa tiêm được mũi 2, sang tháng em mới cho bé đi tiêm. Như vậy có ảnh hưởng gì tới việc phòng bệnh không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng tuổi mới tiêm mũi đầu vắc-xin phế cầu có sao không?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, bé nhà em chưa tiêm mũi phế cầu lúc 6 tuần tuổi, bây giờ bé đã 3 tháng tuổi có tiêm được không ạ? Tiêm mũi 6 trong 1 và mũi phế cầu cùng lúc được không ạ? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tiêm 2 mũi vắc-xin 6 trong 1 gần nhau có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ. Vợ chồng tôi có con gái đầu lòng sinh ngày 26-10-2019. Vợ chồng tôi đưa cháu đi tiêm định kỳ theo đúng lịch tiêm chủng. Mũi phế cầu và mũi 6 trong 1, tôi chọn tiêm dịch vụ. Đến hôm nay, theo đúng lịch là bé sẽ tiêm nhắc lại mũi phế cầu nhưng bác sĩ lại tiêm nhầm thành mũi 6 trong 1 (mũi 6 trong 1 tiêm lần đầu vào ngày 5-2-2020). Bác sĩ cho tôi hỏi tiêm nhầm mũi như vậy có sao không ạ? Mũi 6 trong 1 sau có phải tiêm nữa không ạ? Mong bác sĩ quan tâm và tư vấn giúp tôi. Tôi xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Tiêm trễ mũi 6 trong 1 nhắc lại có đáng lo?
Dạ chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, em đã tiêm 2 mũi đầu 6 trong 1 nhưng mũi thứ 3 tiêm trễ do không có thuốc thì có sao không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ từng sốc phản vệ vắc-xin 5 trong 1 có nên tiêm lại vắc-xin này không?
Bé nhà em sinh ngày 19/11/2019. Bé từng bị sốc phản vệ khi tiêm vắc-xin 5 trong 1 mũi đầu tiên nên em chuyển qua tiêm cho bé vắc-xin 6 trong 1 mũi 2 và 3. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ từng sốc phản vệ vắc-xin 5 trong 1 có nên tiêm lại vắc-xin này không? Hiện giờ bé đã đủ 18 tháng tuổi ạ.
Xem thêm
Slide item
Bé tiêm loại Infanrix hexa 6 trong 1 trên bào bì sản phẩm nửa tiếng Anh nửa tiếng Việt có phải thuốc giả không?
Chào bác sĩ! Thưa bác sĩ cho tôi hỏi, vắc-xin 6 trong 1 của Bỉ sản xuất, khi nhập về Việt Nam, thì trên bao bì hộp sản phẩm, có nửa tiếng Anh nửa tiếng Việt không ạ? Tôi mới cho con tôi tiêm, bé tiêm loại Infanrix hexa 6 trong 1 trên bào bì sản phẩm nửa tiếng Anh nửa tiếng Việt có phải thuốc giả không ạ? Rất mong bác sĩ tư vấn, cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Cả gia đình bạn có thể khỏe mạnh nhờ tiêm phòng bệnh đầy đủ và ý thức chủ động giữ gìn sức khỏe
Các thành viên gia đình, đặc biệt là các con chị Đinh Thị Huê (ở TP Hải Phòng) đã có một sức khỏe tốt nhờ việc chị luôn chủ động cho con có ý thức giữ gìn sức khỏe tốt, tiêm chủng đầy đủ các mũi tiêm theo khuyến cáo của bác sĩ. “Khi bạn đi tiêm chủng thì không chỉ bảo vệ được bản thân khỏi nguy cơ nhiễm nhiều căn bệnh nguy hiểm mà còn bảo vệ gia đình và cộng đồng nhờ việc ngăn cản virus lây truyền sang người khác, tạo nên nên sức miễn dịch cộng đồng” - BS Trần Thị Linh Chi – Trưởng khoa Nhi, Sơ sinh, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Hải Phòng cho biết.
Xem thêm
Slide item
Dấu hiệu bệnh bạch hầu có dễ nhận biết?
Bạch hầu là bệnh nhiễm trùng, nhiễm độc do vi khuẩn bạch hầu gây ra. Bệnh rất dễ dàng lây lan từ người bệnh sang người lành qua đường hô hấp. Những triệu chứng của bệnh dễ nhầm lẫn với cảm lạnh thông thường.
Xem thêm
Slide item
Vi khuẩn Hib: Nguyên nhân hàng đầu gây viêm phổi, viêm màng não ở trẻ
Vi khuẩn Hib (Haemophilus Influenzae type b) là vi khuẩn gây bệnh viêm phổi nặng, viêm màng não và các bệnh xâm lấn khác diễn ra ở trẻ dưới 5 tuổi. Vi khuẩn Hib có thể xâm lấn vào các bộ phận của cơ thể thường không có vi trùng như dịch tủy sống, gây viêm màng não hoặc máu, gây nhiễm khuẩn huyết. Bệnh xâm lấn thường nặng, cần điều trị tại bệnh viện và đôi khi có thể dẫn đến tử vong. Do đó, Tổ chức Y tế Thế giới khuyến cáo, vắc-xin là công cụ duy nhất có khả năng ngăn ngừa phần lớn các bệnh nặng do vi khuẩn Hib gây ra.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe