Chủ đề Vắc-xin sởi
Chủ đề Vắc-xin sởi
Trang chủ Chủ đề Vắc-xin sởi

Danh sách bài viết

Slide item
Miễn dịch cộng đồng và vai trò của vắc xin
Bạn có biết rằng khi bạn tiêm vắc-xin, bạn đã bảo vệ bản thân và người xung quanh. Khái niệm này được gọi là miễn dịch cộng đồng hay miễn dịch bầy đàn. Bài viết dưới đây sẽ cung cấp thông tin chi tiết hơn về miễn dịch cộng đồng và vai trò của tiêm vắc-xin dưới góc độ cộng đồng.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 19 tháng tuổi tiêm bổ sung vắc-xin sởi có được không?
Thưa bác sĩ, trẻ 19 tháng tuổi đã tiêm vắc-xin 6 trong 1 đủ 3 liều rồi thì có tiêm được vắc-xin phòng bệnh sởi nữa không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
Xem thêm
Slide item
Trẻ mới khỏi bệnh sởi có tiêm phòng được không?
Bé nhà em được 6 tháng tuổi, mới lên sởi nhưng đã lặn được 3 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ mới khỏi bệnh sởi có tiêm phòng được không? Được giải đáp bởi các Bác sĩ Nhi - Sơ sinh - Khoa Nhi - Sơ sinh, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Hải Phòng.
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin sởi cho trẻ vào lúc nào?
Chào bác sĩ, bé được 9 tháng tuổi. Bé đã tiêm vắc-xin cúm vào ngày 13. Em định cho bé tiêm vắc-xin sởi vào ngày 25, trong lịch tiêm chủng mở rộng. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm vắc-xin sởi cho trẻ vào lúc nào?
Xem thêm
Slide item
Tiêm mũi đầu tiên vắc-xin sởi - quai bị - rubella cho trẻ 5 tuổi được không?
Bé nhà mình đã tiêm vắc-xin sởi - rubella trong chương trình tiêm chủng mở rộng lúc bé 4 tuổi. Hiện nay, bé 5 tuổi. Bác sĩ cho mình hỏi, tiêm mũi đầu tiên vắc-xin sởi - quai bị - rubella cho trẻ 5 tuổi được không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe