Chủ đề Tiêu hoá - Gan mật
Chủ đề Tiêu hoá - Gan mật
Trang chủ Chủ đề Tiêu hoá - Gan mật

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ sơ sinh hơn một tuần chưa đi ngoài có phải bị rối loạn tiêu hoá và biếng ăn không?
Bạn nhà em được 3 tháng rồi ạ. Hơn tuần nay bạn ấy chưa đi ngoài còn bình thường cứ 2-3 ngày mới đi ngoài một lần. Bạn ăn rất kém từ 2 tháng đến giờ. Mỗi cữ chỉ ăn 60-100ml tùy cữ ạ. Ngày ăn 3 cữ và 1 cữ đêm ạ. Bác sĩ cho em hỏi trẻ sơ sinh hơn một tuần chưa đi ngoài có phải bị rối loạn tiêu hoá và biếng ăn không? Làm sao để khắc phục tình trạng này ạ. Mong bác sĩ tư vấn giúp.
Xem thêm
Slide item
Polyp túi mật: Phát hiện bằng cách nào và khi nào thì phải can thiệp?
Polyp túi mật là những u nhú hình thành từ lớp niêm mạc bên trong của túi mật. Đa số polyp túi mật là dạng lành tính. Tùy thuộc vào kích thước polyp để đánh giá mức độ nguy hiểm của polyp túi mật và việc áp dụng phương pháp điều trị phù hợp.
Xem thêm
Slide item
Điều trị táo bón mãn tính - Mẹo thay đổi lối sống và lựa chọn liệu pháp
Táo bón có nghĩa hơi khác nhau đối với mỗi người. Đối với một số người, táo bón có nghĩa là đi tiêu không thường xuyên. Đối với những người khác, điều đó có nghĩa là đi ngoài ra phân khó đi hoặc phân cứng gây căng thẳng. Tuy nhiên, những người khác có thể định nghĩa táo bón là cảm giác đi tiêu không hết sau khi đi tiêu.
Xem thêm
Slide item
Viêm trợt hang vị dạ dày biến chứng thành ung thư được không?
Chào bác sĩ, em đi khám và được bác sĩ chẩn đoán bị viêm trợt hang vị dạ dày. Sau đó, bác sĩ kê thuốc và yêu cầu tái khám khi uống hết đợt thuốc. Tuy nhiên, ngày tái khám trùng với đợt dịch Covid-19, nên em đã không đi được
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để hết táo bón sau sinh?
Thời kỳ hậu sản hay giai đoạn sau sinh là khoảng thời gian cơ thể người phụ nữ dần thay đổi để có những đặc điểm tương tự như trước khi mang thai. Phụ nữ sau sinh thường phải đối diện với nhiều vấn đề khó chịu, trong đó có tình trạng táo bón. Táo bón sau sinh nếu không được phát hiện và giải quyết kịp thời sẽ gây ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe của cả bà mẹ và trẻ nhỏ.
Xem thêm
Slide item
Rò hậu môn là gì?
Rò hậu môn là bệnh lý phổ biến thứ hai sau bệnh trĩ trong số các bệnh lý ở vùng hậu môn trực tràng, có thể gây ra nhiều phiền hà, ảnh hưởng đến sinh hoạt hàng ngày, tâm lý, năng suất lao động và chất lượng sống của người bệnh. Vì vậy cần được chẩn đoán sớm và điều trị kịp thời chứng bệnh này.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe