Chủ đề Tiêu hóa-Gan mật
Chủ đề Tiêu hóa-Gan mật
Trang chủ Chủ đề Tiêu hóa-Gan mật

Danh sách bài viết

Slide item
Nguyên nhân khiến trẻ thường xuyên bị tiêu chảy là gì?
Xin chào bác sĩ! Con tôi hiện tại được 5 tuổi, tôi giữ gìn vệ sinh rất tốt cho cháu nhưng không biết nguyên nhân gì khiến cháu thường xuyên bị tiêu chảy. Tôi có bổ sung men vi sinh cho cháu nhưng không thấy đỡ. Vậy tôi nên làm gì để cải thiện tình trạng này?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 2 tuổi mắc bệnh sỏi túi mật có nguy hiểm hay không?
Xin chào bác sĩ! Con của tôi năm nay 2 tuổi, đi siêu âm chẩn đoán có sỏi túi mật. Vậy tôi muốn hỏi bệnh này có nguy hiểm không? Cháu hay bị đau bụng theo từng đợt, đau sau khi ăn no và ban đêm khi ngủ, trung bình 1 ngày có thể đau vài lần trong nhiều thời điểm. Bác sĩ có thể tư vấn cho tôi, trong trường hợp này liệu có phẫu thuật được không? Vì cháu không uống thuốc được nên rất khó điều trị bằng cách cho thuốc uống. Mong bác sĩ tư vấn cụ thể, xin chân thành cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Có phương pháp điều trị hẹp môn vị không cần phẫu thuật không?
Chào bác sĩ, tôi nội soi có báo hẹp môn vị, không soi qua được. Xin hỏi có cách chữa nào để mở rộng môn vị mà không cần phẫu thuật không? Tôi nên chữa ở đâu? Xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để điều trị bệnh viêm gan B ở trẻ nhỏ?
Chào bác sĩ! Con em sinh non nên không được tiêm huyết thanh viêm gan B. Bé sinh được 2.4kg, bị lây virus viêm gan B thể chưa hoạt động. Hồi hơn 2 tháng em cho bé đi xét nghiệm thì bé bị nhiễm viêm gan B.
Xem thêm
Slide item
Trẻ đau bụng trước và sau khi ăn là dấu hiệu bệnh gì?
Chào bác sĩ ạ. Con tôi rất hay bị đau bụng trong và sau khi ăn, ngoài ra cháu còn đau xung quanh vùng rốn. Xin bác sĩ cho hỏi con tôi đau bệnh gì ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị tiêu chảy nhiễm khuẩn khi nào nên đi bệnh viện?
Chào bác sĩ. Con em bị tiêu chảy nhiễm khuẩn, em đã cho cháu đi khám ở bệnh viện nhưng bác sĩ không tư vấn cho em mà chỉ kê cho mấy loại thuốc kháng sinh, men tiêu hoá của trẻ và kẽm nên em hoang mang lắm. Mong các bác sĩ tư vấn giúp em trường hợp trẻ bị tiêu chảy nhiễm khuẩn khi nào nên đi bệnh viện? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị viêm tụy cấp và viêm gan cấp khám tại Vinmec có tìm ra nguyên nhân không?
Chào bác sĩ! Con gái của em được 37 tháng. Cách đây 3 tháng cháu có mổ viêm xương do tụ cầu vàng/ nhiễm khuẩn huyết có sốc nhiễm trùng. Hiện nay, cháu khám và điều trị tại viện Nhi vì viêm tụy cấp kèm viêm gan.
Xem thêm
Slide item
Bé 4 tháng, 4 ngày đi ngoài một lần phân mềm, bú ít là bị làm sao?
Chào bác sĩ. Bé nhà em hiện tại được 4 tháng. Từ 1-2 tháng bé bú mẹ hoàn toàn 100-130ml/lần và đi phân bình thường. Từ 2 tháng bé tiêm 6in1 và uống rota cũng đồng thời lúc này em cho con ăn thêm ngày 1-2 cữ sữa ngoài.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 4 tuổi rưỡi bị viêm tụy cấp đã kiêng dầu mỡ và các thức ăn nhiều protein nhưng vẫn bị đau bụng là do đâu
Chào bác sĩ! Con cháu năm nay 4,5 tuổi, đi khám chẩn đoán bị viêm tụy cấp, giờ bé chỉ ăn cháo đường, cháo muối, nhưng 2 tuần nay rồi bé vẫn thỉnh thoảng đau bụng, mỗi lần đau khoảng 1 phút là hết, ngày đau 3,4 lần. Bác sĩ cho cháu hỏi, trẻ 4 tuổi rưỡi bị viêm tụy cấp đã kiêng dầu mỡ và các thức ăn nhiều protein nhưng vẫn bị đau bụng là do đâu ạ?
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Phụ nữ bị viêm gan B khi đang mang thai, men gan bình thường cần làm gì?
Chào bác sĩ! Em đang bầu 28 tuần 4 ngày, em bị viêm gan B khi đang mang thai ở tuần 28, định lượng virus 10^8, men gan bình thường. Bác sĩ cho em hỏi em có phải nằm viện điều trị không? Mong bác sĩ giải đáp và tư vấn giúp em. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Savi Dimin: Công dụng, liều dùng và lưu ý tác dụng phụ
Thuốc Savi Dimin được dùng để điều trị bệnh trĩ cấp, suy tĩnh mạch (nặng chân vào buổi sáng, đau chân, bứt rứt, phù). Sử dụng thuốc Savi Dimin cũng có thể gây ra một số tác dụng phụ không mong muốn và thường xảy ra trên hệ tiêu hóa với các biểu hiện như: tiêu chảy, khó tiêu, buồn nôn, nôn...
Xem thêm
Slide item
Các loại thuốc điều trị bệnh trĩ phổ biến hiện nay
Việc quản lý bệnh trĩ sẽ bao gồm cả việc thay đổi chế độ ăn, uống nhiều nước, thay đổi các thói quen sinh hoạt và sử dụng một số loại thuốc điều trị. Tùy theo mức độ và tình trạng bệnh, bệnh trĩ có thể được điều trị bảo tồn hoặc phẫu thuật.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe