Chủ đề Tiêm vacxin phòng cúm
Chủ đề Tiêm vacxin phòng cúm
Trang chủ Chủ đề Tiêm vacxin phòng cúm

Danh sách bài viết

Slide item
Bị cúm khi mang bầu tuần thứ 8 có ảnh hưởng gì không?
Chào bác sĩ. Em đang mang bầu tuần thứ 14, đợt em bầu tuần thứ 8 thi thoảng em lại bị ho hắt hơi sổ mũi. Em không dùng thuốc gì. Sợ bị cúm như vậy có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ạ? Em chưa tiêm phòng trước sinh. Mong bác sĩ tư vấn giúp em về trường hợp bị cúm khi mang bầu tuần thứ 8 có ảnh hưởng gì không?
Xem thêm
Slide item
Cách phòng tránh bệnh viêm đường hô hấp ở trẻ
Các bệnh viêm đường hô hấp thường rất phổ biến ở trẻ em, nguyên nhân là do trẻ chưa hình thành khả năng miễn dịch đối với các loại vi rút và vi khuẩn. Vì vậy, mọi cha mẹ cần nắm vững các cách phòng tránh bệnh viêm đường hô hấp ở trẻ để bảo vệ sức khỏe toàn diện cho con.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào để ngăn chặn vi khuẩn khi cả gia đình bạn bị ốm?
Ngăn chặn vi khuẩn lây truyền trong gia đình khi có thành viên bị ốm là việc làm cần thiết để bảo vệ sức khỏe chung của cả nhà. Điều này có thể thực hiện bằng nhiều cách như sát khuẩn các bề mặt, rửa tay sạch sẽ, ăn uống hợp vệ sinh, v.v.
Xem thêm
Slide item
Phác đồ điều trị cúm B
Không giống như virus cúm A, cúm loại B chỉ xuất hiện ở người và đôi khi triệu chứng có thể ít hơn nhưng lại cực kỳ có hại. Hiện nay người mắc dịch cúm B sẽ có phác đồ điều trị riêng nhằm đảm bảo sức khỏe.
Xem thêm
Slide item
Hỏi đáp: Phản ứng sau tiêm vắc-xin phòng cúm ở phụ nữ mang thai là gì?
Chào bác sĩ. Tôi có một thắc mắc mong được bác sĩ tư vấn giúp tôi. Xin hỏi đâu là những phản ứng sau khi tiêm vắc-xin phòng cúm ở phụ nữ mang thai? Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe