Chủ đề Teo cơ chân
Chủ đề Teo cơ chân
Trang chủ Chủ đề Teo cơ chân

Danh sách bài viết

Slide item
Bị teo cơ chân phải làm sao?
Teo cơ là hiện tượng xảy ra khi cơ bắp bị hao mòn vì sự thiếu hụt về các hoạt động thể chất do Khi gặp một số vấn đề sức khỏe. Tuy nhiên teo cơ có thể cải thiện nếu bạn có một chế độ ăn uống, tập thể dục hoặc vật lý trị liệu thích hợp.
Xem thêm
Slide item
Bệnh lao cột sống có lây không?
Lao cột sống hay còn được gọi là mục xương sống là một căn bệnh khá phổ biến nhưng việc chẩn đoán bệnh thường gặp nhiều khó khăn và nó gây ảnh hưởng tiêu cực đến sức khỏe người bệnh, đặc biệt là các biến chứng của nó. Vậy bệnh lao cột sống có lây không?
Xem thêm
Slide item
Sau gãy xương mắt cá, chân bị teo là do đâu?
Em bị té gãy xương mắt cá ngoài, giờ 4 tháng rồi em mới đi lại được nhưng vẫn còn chưa đi được bình thường. Chân bị té gãy giờ nhỏ hơn chân bên kia, bác sĩ cho hỏi, do bị teo cơ hay là tại lâu quá em không đi lại nên mới vậy ạ?
Xem thêm
Slide item
Bị teo cơ chân do bại liệt có phục hồi được không?
Chào bác sĩ, Tôi bị bệnh bại liệt từ nhỏ, được gia đình đưa đi chữa trị vả châm cứu nhiều nơi. Hiện giờ, tôi vẫn đi lại, vận động khá ổn nhưng bên chân phải bị teo cơ không phát triển được (khoảng 60% so với chân trái) và ngắn hơn một chút. Mỗi khi thời tiết lạnh thì vận động khó hơn và không đi được nhanh, hay phải nghỉ. Bác sĩ cho hỏi bị teo cơ chân do bại liệt có phục hồi được không? Xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bị teo cơ chân 1 bên là thuộc dạng teo cơ nào?
Em bị teo cơ 1 bên chân, đi lại bình thường, 2 chân bằng nhau nhưng bên teo vẫn yếu hơn chân còn lại và đầu gối lõm vào mất thẩm mỹ. Cho em hỏi là em bị teo cơ dạng nào ạ? Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe