Chủ đề Nội soi cắt polyp
Chủ đề Nội soi cắt polyp
Trang chủ Chủ đề Nội soi cắt polyp

Danh sách bài viết

Slide item
Xoắn polyp tử cung trước khi mang thai có ảnh hưởng gì không?
Em được chẩn đoán đa polyp tử cung và viêm cổ tử cung lộ tuyến 1cm. Em làm xét nghiệm PAP không có tế bào đột biến, chỉ có vài tế bào thay đổi do bị viêm. Cách đây 2 ngày, em tái khám sau 3 tháng, bác sĩ khuyên em nên thả tự nhiên trong vòng 1 năm, nếu không có thai mới làm thủ thuật xoắn polyp theo bên khoa hiếm muộn. Em khá là băn khoăn vì theo em được biết có polyp tử cung thì sẽ giảm chức năng thụ thai và nếu may mắn thụ thai thì sẽ rất dễ sảy thai hoặc sinh non và làm ảnh hưởng đến tâm lý thai phụ khi xảy ra xuất huyết bất thường. Bác sĩ cho em hỏi nếu muốn xoắn polyp tử cung trước khi mang thai có ảnh hưởng gì không và phải giải quyết như thế nào ạ?
Xem thêm
Slide item
Nội soi can thiệp cắt 1 polyp ống tiêu hóa < 1cm
Polyp ống tiêu hóa là một u nhú niêm mạc ống tiêu hóa, có thể gặp ở bất kỳ đoạn nào trên ống tiêu hóa. Thông thường, polyp ống tiêu hóa là tình trạng lành tính, tuy nhiên nó có thể dẫn tới biến chứng ung thư hóa nên rất nguy hiểm. Do đó, nội soi can thiệp cắt polyp ống tiêu hóa được thực hiện nhằm hạn chế nguy cơ biến chứng có thể xảy ra.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe