Chủ đề Điều trị nhiễm trùng sơ sinh
Chủ đề Điều trị nhiễm trùng sơ sinh
Trang chủ Chủ đề Điều trị nhiễm trùng sơ sinh

Danh sách bài viết

Slide item
Nhiễm trùng sơ sinh có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ! Cháu em (bé trai) khi đi siêu âm các chỉ số đều bình thường, sinh mổ được 3,1kg. Sau sinh cho bú sữa công thức, bú xong bé ngủ nhiều, mẹ cháu phải đánh thức cháu dậy. Sau đó cháu tập bú mẹ, nhưng cháu có biểu hiện sốt cao 39 độ, nôn ói liên tục.
Xem thêm
Slide item
Điều trị nhiễm trùng sơ sinh tối đa trong bao lâu và kháng sinh đó có ảnh hưởng gì đến trẻ sau này không?
Chào bác sĩ! Bé nhà em vừa sinh do vỡ ối lâu chuyển dạ. Bé đã được các bác sĩ xét nghiệm máu và chẩn đoán nhiễm trùng sơ sinh. Bé hiện nằm khoa nhi đã 8 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, phác đồ điều trị nhiễm trùng sơ sinh tối đa trong bao lâu và kháng sinh đó có ảnh hưởng gì đến trẻ sau này không ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Nhiễm trùng máu sơ sinh: Những điều cần biết
Nhiễm trùng máu sơ sinh là nhiễm trùng có mức độ nặng nề thường do sự xâm lấn của vi khuẩn xảy ra trong thời kỳ sơ sinh. Các dấu hiệu của nhiễm trùng ở trẻ đôi khi rất rầm rộ nhưng có khi lại mơ hồ, nếu không được phát hiện và điều trị sớm sẽ có tiên lượng xấu, di chứng lâu dài. Chính vì thế, chuẩn bị những kiến thức này là vô cùng cần thiết để làm cha mẹ trong những ngày tháng đầu tiên.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe