Chủ đề Đau đầu chóng mặt buồn nôn
Chủ đề Đau đầu chóng mặt buồn nôn
Trang chủ Chủ đề Đau đầu chóng mặt buồn nôn

Danh sách bài viết

Slide item
Thường xuyên bị đau đầu, buồn nôn, chóng mặt có nguy hiểm không?
Đau đầu, buồn nôn, chóng mặt là triệu chứng không hiếm gặp ở mọi lứa tuổi. Tình trạng này có thể là biểu hiện của nhiều vấn đề sức khỏe như: rối loạn tiền đình, mắc bệnh viêm tai giữa cấp và mạn tính,
Xem thêm
Slide item
Đau đầu chóng mặt kèm sốt nhẹ là biểu hiện bệnh gì?
Chào bác sĩ, cháu bị đau đầu chóng mặt, sổ mũi ngạt mũi và hơi rát họng vào buổi sáng, thỉnh thoảng hơi đau bụng dưới bên phải, sốt nhẹ 1 chút, 1 bên tai không nghe rõ, bác sĩ ơi cháu bị làm sao vậy ạ?
Xem thêm
Slide item
Chấn thương vùng đầu gây chóng mặt, buồn nôn liệu có ảnh hưởng đến thái dương? Có cần đi khám không?
cách đây khoảng 1 tuần em có xô xát đánh nhau và em bị đấm liên tục vào đầu và thái dương đau ê ẩm. Cộng thêm bây giờ em lại đang có bầu được 1 tháng 10 ngày rồi. Tự nhiên em thấy đau đầu, chóng mặt, buồn nôn.
Xem thêm
Slide item
Nhức đầu migraine và phương pháp điều trị (nhức nửa đầu, bán đầu thống)
Nhức đầu Migraine hay còn được gọi nhức nửa đầu hoặc bán đầu thống là một thể nhức đầu đặc biệt, biểu hiện bởi những cơn đau nửa đầu. Migraine chiếm khoảng 10 – 12% dân số, gặp nhiều ở nữ giới, thường khởi đầu ở tuổi từ 10 – 40 (chiếm 90 %), một số xuất hiện ở trẻ em, hiếm khi ở lứa tuổi trên 40, bệnh có tính chất gia đình (70%).
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe