Chủ đề Cơ xương khớp
Chủ đề Cơ xương  khớp
Trang chủ Chủ đề Cơ xương khớp

Danh sách bài viết

Slide item
Nữ giới đau vùng cổ, sống lưng nguyên nhân là gì?
1 năm nay, em bị chứng đau từ 2 bên vùng cổ phía sau chạy d1 năm nay, em bị chứng đau từ 2 bên vùng cổ phía sau chạy dọc xuống giữa lưng, bệnh càng ngày càng nặng kèm đau vùng bụng chỗ xương ức, cảm giác đau vùng 2 bên cổ chạy xuống, mỗi khi hít mạnh như có kim đâm làm em rất mệt mỏi, ngoài ra em không có hiện tượng gì khác. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới đau vùng cổ, sống lưng nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ. ọc xuống giữa lưng, bệnh càng ngày càng nặng kèm đau vùng bụng chỗ xương ức, cảm giác đau vùng 2 bên cổ chạy xuống, mỗi khi hít mạnh như có kim đâm làm em rất mệt mỏi, ngoài ra em không có hiện tượng gì khác. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới đau vùng cổ, sống lưng nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đau lưng, nhức mỏi cột sống sau sinh phải làm sao?
Vợ em sinh mổ đứa con đầu, nay con em đã được hơn 4 tháng tuổi. Vợ em hay bị đau lưng, nhức mỏi cột sống ngay chỗ gây tê tủy sống vào buổi tối. Bác sĩ cho em hỏi, đau lưng, nhức mỏi cột sống sau sinh con phải làm sao? Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Viêm sụn sườn điều trị như thế nào?
Hiện tại, em đau ở phần từ xương quai xanh hất xuống ngực. Khi nghỉ ngơi hoặc ngủ dậy sẽ cảm giác đau nhiều hơn và khi làm việc không có cảm giác đau mấy. Em có đi khám ở bệnh viện, được chẩn đoán bị viêm sụn sườn. Em có uống thuốc và kết hợp châm cứu nhưng không thấy hiện tượng đỡ và bị đau gần 1 năm rồi. Bác sĩ cho em hỏi, viêm sụn sườn điều trị như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đau cổ tay đến ngón tay là dấu hiệu của bệnh gì?
Em năm nay 25 tuổi, dạo gần đây 2 bàn tay của em có hiện tượng bị đau từ cổ tay đến các đầu ngón tay. Em có cảm giác khó duỗi thẳng và phần móng có màu hơi sẫm. Đợt trước, em có bị hội chứng ống cổ tay ở tay phải rất đau và đã có chích thuốc nhưng vẫn không khỏi và bây giờ lại bị thêm tay trái. Bác sĩ cho em hỏi, đau cổ tay đến ngón tay là dấu hiệu của bệnh gì? Em cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe