Chủ đề chụp X quang răng
Chủ đề chụp X quang răng
Trang chủ Chủ đề chụp X quang răng

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 7 tuổi không mọc răng cửa khi thay răng sữa có sao không?
Bé nhà em được 7 tuổi mà 2 răng cửa 2 bên không mọc khi thay răng sữa. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tuổi không mọc răng cửa khi thay răng sữa có sao không? Em phải làm sao thưa bác sĩ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Nhổ răng sâu bị chảy máu có nguy hiểm không?
Em bị sâu răng, răng thủng 1 lỗ khá lớn ở giữa và bị sưng lên như có miếng thịt ở giữa. Em có tác động nhẹ vào phần đó và bị chảy máu khá nhiều, mất 1 khoảng thời gian dài khoảng 20 phút để cầm máu. Cho em hỏi tình trạng như vậy là bị làm sao và nhổ răng sâu bị chảy máu có nguy hiểm không
Xem thêm
Slide item
Tại sao phải chụp X-quang trước khi niềng răng?
Niềng răng là một trong những phương pháp được nhiều người lựa chọn với mong muốn có một hàm răng chắc khỏe, đều đẹp. Nhưng không phải ai cũng biết lý do tại sao phải chụp x quang trước khi niềng răng. Hãy tìm hiểu trong bài viết dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Chụp X quang răng được chỉ định trong trường hợp nào?
Chụp X quang răng có vai trò quan trọng trong việc chẩn đoán và điều trị các vấn đề về sức khỏe răng miệng. Tuy nhiên, không phải ai cũng được chỉ định chụp X quang răng. Theo dõi bài viết dưới đây để tìm hiểu những trường hợp được bác sĩ chỉ định chụp X quang răng.
Xem thêm
Slide item
Quy trình chụp X quang răng được thực hiện như thế nào?
Chụp X-quang răng là kỹ thuật giúp ghi lại những hình ảnh chụp răng, xương và mô mềm quanh răng. Hình chụp x quang sẽ giúp các bác sĩ phát hiện các vấn đề về răng như khoang hở, răng khôn. Thực hiện chụp X quang răng còn giúp các bác sĩ theo dõi sau quá trình điều trị nha khoa.
Xem thêm
Slide item
Chụp X quang răng toàn cảnh là gì? Chỉ định khi nào?
Với ưu điểm mang đến độ bao quát rộng lớn, kỹ thuật X quang răng toàn cảnh có thể cung cấp các thông tin có giá trị về các vị trí mũi, xoang hàm trên, vị trí răng, nướu răng và xương bất thường của người bệnh.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe