Chủ đề Bỏng da
Chủ đề Bỏng da
Trang chủ Chủ đề Bỏng da

Danh sách bài viết

Slide item
Nên sử dụng thuốc bôi gì cho trẻ sơ sinh bỏng mất da?
Xin chào bác sĩ, nên sử dụng thuốc bôi gì cho trẻ sơ sinh bỏng mất da ạ? Hôm trước, bé nhà em (1 tuổi) bị bỏng, mất da ở bắp tay ạ. Mong bác sĩ tư vấn giúp, xin cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Trẻ phồng rộp, tróc da lưng nguyên nhân là gì?
Bé nhà em được 15 ngày. Em có lấy lá trầu không nấu lên rồi lấy lá xoa lên lưng bé. Ngày hôm sau, em thấy bé bị phồng rộp từng đốm và bị tróc da, ửng đỏ. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ phồng rộp, tróc da lưng nguyên nhân là gì
Xem thêm
Slide item
Thâm da do bỏng nên bôi thuốc gì?
Em bị bỏng cấp độ 2, vết bỏng đã lành, không để lại sẹo nhưng bị thâm vùng da bị bỏng. Bác sĩ cho em hỏi thâm da do bỏng nên bôi thuốc gì? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Boudreauxs: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Thuốc Boudreauxs với thành phần chủ yếu là kẽm oxit, một khoáng chất dạng bột, màu trắng có lịch sử lâu đời được sử dụng làm chất chống nắng. Đồng thời, đây cũng là thành phần được dùng để tạo ra các sản phẩm chăm sóc ngoài da khác, chẳng hạn như thuốc chống phát ban tã hay cải thiện tình trạng kích ứng da.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Multidex bột
Thuốc Multidex bột được bào chế dạng bột, thuộc danh mục thuốc chăm sóc vết thương. Thuốc có thành phần gồm Mantodextrin NF1, Acid ascorbic,... dùng để điều trị tình trạng loét ngoài da.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Healit
Thuốc Healit có thành phần chính là Copolymer 2-hydroxyethyl methacrylate. Thuốc Healit có tác dụng điều trị vết thương hở, thường được chỉ định trong các trường hợp nứt da và niêm mạc, bỏng da, vết loét, ...
Xem thêm
Slide item
Phương pháp hồi chức năng sau bỏng
Bị bỏng là một phản ứng thông thường của da khi tiếp xúc với nhiệt độ bất thường đột ngột, nhưng có nhiều dạng bỏng tổn thương sâu, có khả năng phát triển và ảnh hưởng tới chức năng các bộ phận khác trên cơ thể.
Xem thêm
Slide item
5 mẹo sử dụng lò vi sóng an toàn
Lò vi sóng là một thiết bị nhà bếp vô cùng tiện lợi và gần như không thể thiếu trong mỗi gia đình khi chúng có nhiều công dụng như làm nóng thức ăn, nướng, hấp... Tuy nhiên trong quá trình sử dụng một số người đã bị bỏng, hoặc gặp các chấn thương khác do bức xạ vi sóng. Vậy nên sử dụng lò vi sóng đúng cách như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Các tác nhân gây bỏng và phân loại độ bỏng
Bỏng là tai nạn thường gặp trong đời sống sinh hoạt và lao động, có thể gặp cả ở người lớn, trẻ em và có xu hướng ngày càng tăng. Bỏng không những gây ảnh hưởng tổn hại trước mắt tới sức khỏe mà còn để lại những hậu quả lâu dài.
Xem thêm
Slide item
Da đỏ rát do dính bột thông cống xử lý thế nào?
Chào bác sĩ, Tay cháu bị dính vào bột thông cống trong vài giây sau đó rửa luôn với nước sạch thì bị rát và hơi đỏ đỏ phần da tiếp xúc. Xin hỏi bác sĩ da đỏ rát do dính bột thông cống xử lý thế nào?
Xem thêm
Slide item
Cây sảng có tác dụng gì?
Cây Sảng là loại cây được sử dụng phổ biến để làm cảnh. Ngoài ra, cây cũng là một dược liệu được sử dụng trong chữa các bệnh như bỏng, sưng tấy và mụn nhọt. Trước khi sử dụng cây sảng bạn cần tham khảo ý kiến chuyên gia để đảm bảo an toàn và hiệu quả.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe