Chủ đề Xét nghiệm viêm gan
Chủ đề Xét nghiệm viêm gan
Trang chủ Chủ đề Xét nghiệm viêm gan

Danh sách bài viết

Slide item
Xét nghiệm anti HCV kết quả định tính có ý nghĩa gì?
Tôi xét nghiệm anti HCV, bác sĩ cho tôi hỏi xét nghiệm anti HCV kết quả định tính có ý nghĩa gì? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm dương tính với viêm gan B nên làm gì?
Chào bác sĩ, Em hiện tại nếu tính bị mắc viêm gan B là 2 năm rồi nhưng trước không tin, giờ xét nghiệm thấy dương tính với viêm gan B nên rất lo lắng. Em có vào mạng đọc càng nhiều thông tin em càng lo, triệu chứng vàng da hay chán ăn, buồn nôn hoặc dưới da tụ máu chấm đỏ. Vậy bác sĩ cho em hỏi xét nghiệm dương tính với viêm gan B nên làm gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tỷ lệ khỏi bệnh viêm gan B cấp tính có cao không?
Chào bác sĩ. Tôi bị viêm gan B cấp khi đo HBV-DNA dưới ngưỡng phát hiện. Vậy tôi đang ở 22 tuổi thì tỷ lệ khỏi bệnh cao không? Tỷ lệ này rơi vào bao nhiêu % ạ? Mong bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Người dương tính virus viêm gan B kém ăn, khó chịu bụng
Chào bác sĩ. 2 tháng trước em đi xét nghiệm dương tính với virus viêm gan B nhưng virus chưa hoạt động. Mấy ngày nay em cảm thấy đau và khó chịu trong bụng, kém ăn, tuyến nước bọt tăng. Hiện đang dịch bệnh em không đi tái khám được em lo lắm ạ. Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đánh giá kết quả xét nghiệm viêm gan B mạn như thế nào?
Chào bác sĩ. Em đi khám bệnh viện, bác sĩ cho em làm xét nghiệm viêm gan B mạn và làm định lượng, kết quả 8,3 *10^1 IU/ml. Xin hỏi bác sĩ kết quả như vậy là như thế nào ạ? Em xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Kết quả xét nghiệm virus viêm gan âm tính có ý nghĩa gì?
Bệnh nhân nghi nhiễm sán lá gan bé. Đánh giá dấu hiệu virus cho thấy HBsAg (-), anti HBs (+), anti HAV IgM (-), và anti HCV Ab (-) và các dấu ấn khối u huyết thanh bình thường. Xét nghiệm phân tìm trứng bằng phương pháp trực tiếp âm tính 3 lần.
Xem thêm
Slide item
Có những con đường lây nhiễm viêm gan C nào?
Em rút máu cho bệnh nhân không cẩn thận làm kim dính máu quệt vào tay, bệnh nhân viêm gan C mạn tính. Khi ấy, em có đeo găng tay và tay của em cũng không có chảy máu chỉ bị xước nhẹ chút ở lớp da ngoài.
Xem thêm
Slide item
Hiểu về bệnh viêm gan B và C
Bệnh viêm gan B và C hiện nay đã không còn quá xa lạ và đều do các loại vi-rút gây ra. Cả 2 bệnh đều nguy hiểm, để lại nhiều hậu quả cho sức khỏe như xơ gan, suy gan, ung thư gan...
Xem thêm
Slide item
Kết quả xét nghiệm viêm gan âm tính có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ, tôi mới đi xét nghiệm viêm gan, kết quả cho ra âm tính. Xin hỏi bác sĩ như thế có nguy hiểm không ạ? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Khi nào nên cho bé đi khám sức khỏe tổng quát
Khám sức khỏe tổng quát cho bé là vấn đề đang được rất nhiều bậc phụ huynh quan tâm. Có nên cho bé đi khám sức khỏe tổng quát hay không? Việc đó mang lại lợi ích gì? Khám khi nào là thích hợp? Các câu hỏi sẽ được giải đáp trong bài viết sau.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe