Chủ đề Xét nghiệm HP
Chủ đề Xét nghiệm HP
Trang chủ Chủ đề Xét nghiệm HP

Danh sách bài viết

Slide item
Có nên đưa trẻ đi xét nghiệm HP ngay hay không khi trẻ ngậm nước bọt người lớn?
Chào bác sĩ, em có bé 5 tháng tuổi (28/6/2020), bé ngậm phải nước bọt của một người lớn không rõ người này có bị virus HP hay không (do người này mút tay bé, bé lại ngậm lai trong họng).
Xem thêm
Slide item
Tỷ lệ lây nhiễm HP từ cha mẹ sang con cái có cao không?
Thưa bác sĩ! Hai vợ chồng em đều bị HP và hiện đang có 2 con nhỏ. Chúng em đang rất lo lắng không biết có lây nhiễm sang cho hai bé không ạ. Bởi vì, qua quan sát em thấy hai bé ăn uống và tiêu hoá đều tốt, không bị đau bụng. Nhưng em vẫn khá lo lắng, nếu có thể test HP cho trẻ em
Xem thêm
Slide item
Bị xung huyết dạ dày có phải làm xét nghiệm HP không?
Em khám ra bệnh xung huyết dạ dày, mọi người bảo nên xét nghiệm HP mà em chưa làm. Vậy cho em hỏi, bị xung huyết dạ dày có phải làm xét nghiệm HP không?
Xem thêm
Slide item
Viêm xung huyết dạ dày nhiễm khuẩn HP có lây không?
Chào bác sĩ! Tôi bị nhiễm virut HP và kết quả nội soi bác sĩ ghi là viêm xung huyết dạ dày, điều không may là thông tin có HP bác sĩ không ghi trực tiếp ở kết quả, chỉ để ở hình ảnh nội soi, do chủ quan nên tôi có hôn con trai và dùng chung ly uống nước với vợ. Những người thân khác thì gần như không có gì liên quan, ăn uống tôi đổi đầu đũa khi gắp thức ăn. Tôi rất lo lắng con trai nhỏ 8 tháng tuổi của tôi bị lây nhiễm. Về phần tôi sau khi dùng thuốc thì dạ dày có vẻ ổn hơn nhiều, qua tháng tôi đi khám lại. Bác sĩ cho tôi hỏi rằng viêm xung huyết dạ dày nhiễm khuẩn HP có lây không và tôi có nên đưa con và vợ tôi đi xét nghiệm HP không, nếu có thì phương án xét nghiệm nào phù hợp nhất! Xin cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Chụp cộng hưởng từ có phát hiện nhiễm khuẩn HP được không?
Em hay bị trào ngược dạ dày, hay bị ngứa bàn tay bắp chân và có lúc đi tiêu có máu. Vậy bác sĩ cho em hỏi chụp cộng hưởng từ có phát hiện nhiễm khuẩn HP được không? Gan có bị ảnh hưởng và bị trĩ nội hay không? Nếu muốn chụp cộng hưởng từ 1 lần mà kiểm tra 3 bộ phận trên được không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Vai trò của nội soi tiêu hóa trong chẩn đoán ung thư sớm
Sàng lọc ung thư chính là chìa khóa để phát hiện, ngăn chặn và đưa ra phác đồ điều trị bệnh ung thư hiệu quả. Trong bài viết dưới đây, bạn đọc hãy cùng tìm hiểu về vai trò của nội soi tiêu hóa trong sàng lọc ung thư.
Xem thêm
Slide item
Vi khuẩn HP - Những điều bạn cần biết
Vi khuẩn HP (Helicobacter pylori) là một loại vi khuẩn đường tiêu hóa, sống trong lớp nhầy trên bề mặt niêm mạc dạ dày. Vi khuẩn HP có thể gây ra viêm loét dạ dày tá tràng cấp và mãn tính thậm chí là ung thư dạ dày.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe