Chủ đề Xét nghiệm beta-hCG
Chủ đề Xét nghiệm beta-hCG
Trang chủ Chủ đề Xét nghiệm beta-hCG

Danh sách bài viết

Slide item
Bị ra máu sau khi chậm kinh 15 ngày liệu có phải sảy thai không?
Chào bác sĩ! Em bị chậm kỳ kinh khoảng 15 ngày, rồi ra máu 2 ngày, sau đó hết đến ngày thứ 3 máu như kỳ kinh. Em thấy một mảng rất to dính trong băng vệ sinh bằng 4 đầu ngón tay.
Xem thêm
Slide item
Sau quan hệ 3, 4 ngày đau bụng dưới râm ran, hơi tưng tức có phải dấu hiệu mang thai không?
Bác sĩ cho em hỏi, sau quan hệ 3, 4 ngày đau bụng dưới râm ran, hơi tưng tức có phải dấu hiệu mang thai không? Em dùng que thử thai thì không có dấu hiệu gì ạ.
Xem thêm
Slide item
Chẩn đoán thai ngoài tử cung bằng cách nào?
Gần đây, em bị chậm kinh nên đã mua que thử vài lần và cho kết quả là 2 vạch nhưng vạch thứ 2 bị mờ. Đến ngày chậm thứ 12 thì em đi siêu âm mà chưa phát hiện gì, bác sĩ đã cho que thử lại và không có vạch mờ nữa. Hôm sau, thì em lại có kinh. Bác sĩ tư vấn cho em xem có phải em bị thai ngoài tử cung không ạ? Chẩn đoán thai ngoài tử cung bằng cách nào?
Xem thêm
Slide item
Ra dịch màu hồng và thử thai 2 vạch có nên đi khám thai luôn không?
Chu kỳ kinh của em là 31 ngày. Ngày 15/09 là đúng ngày chu kỳ kinh của em! Nhưng vào ngày 11/09 em thấy có ra chút dịch hồng và em có dùng que thử thai thì 2 vạch. Ngày 13/9 và 15/9 em test vẫn lên 2 vạch đậm hơn và dịch hồng vẫn ra, lượng rất ít (sáng và chiều). Bác sĩ cho em hỏi ra dịch màu hồng và thử thai 2 vạch có nên đi khám thai luôn không
Xem thêm
Slide item
Những dấu hiệu sớm của thai kỳ
Đối với những phụ nữ đang mong con, thời gian 2 tuần kể từ khi rụng trứng đến khi trễ kinh là 1 quãng thời gian tưởng như rất dài. Người phụ nữ có thể cảm nhận những dấu hiệu sớm của việc làm tổ của phôi, khoảng từ 8-10 ngày sau khi rụng trứng.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe