Chủ đề X Quang vú
Chủ đề X Quang vú
Trang chủ Chủ đề X Quang vú

Danh sách bài viết

Slide item
Đau vú sau khi ăn đồ chua là dấu hiệu của bệnh gì?
Tôi năm nay 39 tuổi, là nhân viên văn phòng, đã có 2 con, đứa lớn 8 tuổi và đứa nhỏ 6 tuổi. Tôi có nuôi con bằng sữa mẹ cách đây 5 năm. Khoảng đầu tháng 1/2021, sau mỗi lần ăn trái cây chua như cam, quýt, tôi hơi đau vú phải. Tôi sờ thấy 1 khối cứng khoảng 2cm từ các sợi tuyến vú phía bên dưới (khi đè xuống không thấy nhưng nắm lại thấy 1 khối khác thường). Sau đó, tôi kiêng luôn các loại trái cây đó thì khoảng 3 tuần sau hết đau và khối cứng cũng nhỏ lại, khi nắm sờ vào có dạng sợi gần như bình thường. Khoảng giữa tháng 2/2021, tôi có dịp đi bệnh viện khám, bác sĩ chỉ định siêu âm vú và kết quả bình thường. Tuy vậy, gần đây, khi uống các loại nước mía có thêm chanh hay ăn khoai lang và 1 số trái cây có vị chua khác hay dấm... tôi thấy thì tình trạng lúc trước lại tái phát ở bên vú trái. Hiện nay, tôi đang ở nước ngoài đi khám rất khó khăn. Bác sĩ cho tôi hỏi, đau vú sau khi ăn đồ chua là dấu hiệu của bệnh gì?
Xem thêm
Slide item
Phụ nữ 50 tuổi có nang trống âm 18x24 mm tại ngực trái nên làm gì?
Tôi 50 tuổi, sau siêu âm, ngực trái vị trí 12h có nang trống âm 18x24mm. Bác sĩ cho tôi hỏi phụ nữ 50 tuổi có nang trống âm 18x24 mm tại ngực trái nên làm gì? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn. Chúc bác sĩ sức khỏe.
Xem thêm
Slide item
Kết quả X Quang vú bất thường có nguy hiểm không?
Em mới đi chụp X Quang vú có kết quả vùng da dày lên, co rút, canxi hóa vi thể thành đám. Bác sĩ cho em hỏi kết quả X Quang vú bất thường có nguy hiểm không? Mong được bác sĩ giải đáp, cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Nổi cục ở núm vú có phải ung thư vú không?
Em có sờ thấy 1 cục nhỏ bằng hạt lạc không đau, không di chuyển ở gần núm vú. Vậy bác sĩ cho em hỏi nổi cục ở núm vú có phải ung thư vú không? Em cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe