Chủ đề Viêm tai giữa
Chủ đề Viêm tai giữa
Trang chủ Chủ đề Viêm tai giữa

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ viêm tai giữa điều trị như thế nào?
Bé nhà em 2 tháng tuổi. Gần đây, tai bé ướt và có mùi hôi, đến hôm nay thấy sưng phía dưới dái tai. Em cho bé đi khám, bác sĩ chẩn đoán viêm tai giữa, đến đêm em thấy sưng hơn, sưng cả mang tai. Bé khóc nhiều. Vậy bác sĩ cho em hỏi, trẻ viêm tai giữa điều trị như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Biztolbaby
Thuốc Biztolbaby được sử dụng trong điều trị 1 số tình trạng nhiễm khuẩn theo chỉ dẫn của bác sĩ. Cùng tìm hiểu thuốc Biztolbaby công dụng là gì qua bài chia sẻ sau đây.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Ixifast
Ixifast được xếp vào nhóm thuốc kháng sinh, trị ký sinh trùng với hoạt chất chính là Cefixime. Thuốc Ixifast được bào chế dưới dạng viên nang cứng bao phim. Công dụng, liều dùng và tác dụng phụ của thuốc Ixifast sẽ có trong bài viết ngay dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Usarmicin
Usarmicin là thuốc kháng sinh dùng trong điều trị các bệnh nhiễm khuẩn đường tiết niệu và tiêu hóa. Thuốc có thành phần chính là Fosfomycin calcium hydrate. Trong điều trị, thuốc Usarmicin thường được chỉ định cho các trường hợp như nhiễm khuẩn da, viêm bàng quang, viêm ruột,...
Xem thêm
Slide item
Thủng màng nhĩ có nên phẫu thuật?
Chào bác sĩ, mình bị thủng màng nhĩ tai phải gần một tháng nhưng không lành, rất khó chịu, mình muốn hỏi ý kiến bác sĩ về vấn đề thủng màng nhĩ có nên phẫu thuật? Cảm ơn bác sĩ tư vấn. Chúc bác sĩ sức khỏe.
Xem thêm
Slide item
Trẻ đã bị viêm tai giữa có tiêm được vắc xin phế cầu
"Bác sĩ ơi, bé nhà tôi hiện nay 3.5 tháng tuổi, chưa tiêm mũi vắc xin phế cầu nào. Cách đây 20 ngày, cháu bị viêm tai giữa do sơ suất trong lúc tắm, vậy cháu có được tiêm vắc-xin phế cầu nữa không. Mong bác sĩ hồi âm sớm."
Xem thêm
Slide item
Bé sinh non 35 tuần khi nào tiêm được phế cầu
"Chào bác sĩ, bé nhà mình sinh non từ 35 tuần nên gia đình khá lo lắng cho sức đề kháng của cháu. Mình thấy trẻ sinh non con dễ mắc các bệnh viêm phổi, viêm tai giữa nên muốn tiêm sớm cho cháu mũi phế cầu mà chưa rõ có thể tiêm được từ lúc nào và có cần chú ý gì không? Nhờ các bạn tư vấn giúp"
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe