Chủ đề Viêm da đầu
Chủ đề Viêm da đầu
Trang chủ Chủ đề Viêm da đầu

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ sơ sinh nổi mẩn đỏ ở da đầu kèm ngứa là bệnh gì?
Bé nhà em được 3 tháng tuổi. 1 tuần gần đây, da đầu bé bị mẩn đỏ, bong tróc vảy và bị ngứa, da mặt nổi hột li ti màu đỏ giống rôm sảy và cũng bị ngứa. Do dịch bệnh nên em không thể đưa bé đến bệnh viện khám được. Bác sĩ cho em hỏi trẻ sơ sinh nổi mẩn đỏ ở da đầu kèm ngứa là bệnh gì
Xem thêm
Slide item
Viêm chân tóc phải làm sao?
Bác sĩ cho em hỏi, viêm chân tóc phải làm sao? Có thể giới thiệu cho em những loại dầu gội trị viêm chân tóc không? Em cảm ơn bác sĩ nhiều.
Xem thêm
Slide item
Thuốc Loprox: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Ciclopirox là một loại thuốc chống nấm ngăn nấm phát triển ở trên da của bạn. Công thức kem, gel và lotion Loprox (dành cho da) được dùng để điều trị các bệnh nhiễm trùng da như nấm da chân, ngứa ngáy, nấm ngoài da và nhiễm trùng nấm men. Dầu gội Ciclopirox được sử dụng để điều trị viêm da tiết bã nhờn, một tình trạng viêm da ở da đầu. Đọc thêm bài viết dưới đây về công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng thuốc Lopreeza.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Furostad
Thuốc Furostad được sử dụng phổ biến trong điều trị viêm da cơ địa, viêm da thể đồng tiền, viêm da ứ đọng, viêm da tiếp xúc... Để tránh gặp phải những tác dụng phụ trong quá trình dùng thuốc, người bệnh cần tuân thủ hướng dẫn sử dụng đến từ bác sĩ chuyên khoa.
Xem thêm
Slide item
Hiểu đúng về cấy tóc
Rụng tóc là hiện tượng rất thường xuyên vì hàng ngày có một lượng tóc nhất định đến chu kỳ rụng và cũng có một lượng tóc tương ứng được sinh mới để thay thế. Cấy tóc là một giải pháp nhưng bạn cần hiểu đúng về Phương pháp này trước khi quyết định thực hiện.
Xem thêm
Slide item
Làm thế nào khi bị nấm da đầu?
Nấm da đầu không chỉ gây ra tình trạng ngứa, tróc vảy, rụng tóc ảnh hưởng nặng nề đến thẩm mỹ mà còn ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của người bệnh. Bệnh dễ nhầm lẫn do tổn thương trên da đầu có nhiều loại như chốc, vẩy nến, á sừng... và có rất nhiều loại nấm gây bệnh. Trên thực tế, nhiều trường hợp bị nấm da đầu trong đó có cả trẻ em được cha mẹ điều trị theo dân gian nên da đầu bị viêm nặng, rụng tóc và sẹo vĩnh viễn.
Xem thêm
Slide item
Chân tóc có mụn mủ là bệnh gì?
Chân tóc có mụn mủ là biểu hiện của viêm nang lông. Đây là một rối loạn viêm ảnh hưởng đến các nang tóc ở da đầu, được đặc trưng bởi mụn ở chân tóc nhỏ và ngứa. Mặc dù không nguy hiểm đến tính mạng nhưng viêm nang lông trên da đầu có thể gây ngứa ngáy, đau đớn và khó chịu cho người bệnh.
Xem thêm
Slide item
Tóc rụng nhiều mỗi lần gội: Nguyên nhân và cách khắc phục
Tóc rụng khi gội đầu là vấn đề rất hay gặp ở chị em phụ nữ. Tình trạng tóc rụng này có thể khắc phục được nếu biết chính xác nguyên nhân. Hãy tham khảo bài viết dưới đây để tìm nguyên nhân tóc rụng và các biện pháp để hạn chế tình trạng này.
Xem thêm
Slide item
Da đầu bong tróc, ngứa, có gàu phải điều trị thế nào?
Em hiện tại 21 tuổi, đang là sinh viên. Dạo gần đây em bị viêm da đầu, da bong tróc, bị đỏ, hay ngứa và có gàu. Bác sĩ cho em hỏi phải làm thế nào để điều trị được ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Nam giới nấm da đầu điều trị như thế nào?
Em bị nấm da đầu. Vậy bác sĩ cho em hỏi nam giới nấm da đầu điều trị như thế nào?
Xem thêm
Slide item
Cải thiện tóc rụng thành mảng như thế nào?
Tóc rụng một mảng to, hơn 3 tháng vẫn chưa mọc lại. Bác sĩ tư vấn giúp em cách cải thiện tóc rụng thành mảng như thế nào? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe