Chủ đề Vacxin 6 in 1
Chủ đề Vacxin 6 in 1
Trang chủ Chủ đề Vacxin 6 in 1

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị ho, khụt khịt mũi, đi ngoài có thể tiêm 6in1 và uống rota không?
Chào bác sĩ, trẻ bị ho nhẹ, mũi khụt khịt và bị đi ngoài có tiêm được 6in1 và uống rota không? Bé được 2 tháng 6 ngày tuổi rồi ạ.
Xem thêm
Slide item
Đã tiêm viêm gan B có cần tiêm 6 trong 1
"Bác sĩ cho em hỏi, con em đã tiêm viêm gan B thì có cần tiêm mũi 6 trong 1 không? Bé đang trong độ tuổi cần phải tiêm mũi này nên em mong bác sĩ sớm trả lời ạ."
Xem thêm
Slide item
Tiêm 6 trong 1 muộn có sao không
"Gấp gấp bác sĩ ơi, do sơ suất nên bé nhà em tiêm mũi 6 trong 1 bị muộn, như vậy có ảnh hưởng gì không, và cho em hỏi thêm là mũi trước em cho bé tiêm vacxin của phường nhưng giờ muốn ra ngoài tiêm loại của Pháp có được không ạ. Mong bác sĩ sớm trả lời. Em cảm ơn!"
Xem thêm
Slide item
Mũi 6 trong 1 tiêm mấy lần
"Bác sĩ ơi, mũi 6 trong 1 phải tiêm mấy lần ạ? Bé nhà em hiện 17,5 tháng, đã tiêm 4 mũi 6 trong 1 Vacxin Hexaxim (chống Bạch hầu - uốn ván - ho gà - bại liệt - Hib - Viêm gan B) lúc 2, 3, 4 và 17 tháng. Vậy giờ cháu còn cần phải tiêm nhắc lại thêm mũi nào nữa không? Cám ơn bác sĩ!"
Xem thêm
Slide item
Sau tiêm vắc-xin phòng phế cầu 15 ngày có thể tiêm vắc-xin 6in1 cho trẻ được không?
Chào bác sĩ! Bé nhà em 2 tháng tuổi vừa tiêm mũi vắc-xin 6 in 1 được 15 ngày. Vậy bây giờ em muốn tiêm mũi vắc-xin phòng phế cầu cho cháu thì có được không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị tiêu chảy cấp có được tiêm chủng không?
Chào bác sĩ, con em nay đã được 3 tháng 15 ngày ạ. Sắp đến hạn tiêm chủng của bé, nhưng bé nhà em lại đang bị tiêu chảy. Vậy em có nên đưa bé đi tiêm không ạ? Bé đã tiêm được 1 mũi vắc-xin phòng phế cầu lúc 2 tháng tuổi. Ngoài ra, mũi vắc-xin 6 in 1 có cần tiêm sớm không?
Xem thêm
Slide item
Bé đang tiêm kháng sinh có tiêm vắc-xin phòng viêm gan B và lao được không?
Chào bác sĩ! Khi con em mới ra đời đã được bác sĩ tiêm kháng sinh ạ. Nên bé không thể tiêm vắc-xin phòng viêm gan B và lao ngay được. Vậy sau bao lâu thì bé có thể tiêm phòng được ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ thiếu tháng tiêm đồng thời mũi viêm gan B và mũi lao được không?
Chào bác sĩ! Con em sinh thiếu tháng nên khi ở bệnh viện, bé chưa tiêm chủng mũi viêm gan B. Vậy bây giờ trẻ thiếu tháng tiêm đồng thời mũi viêm gan B và mũi lao được không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng bị suy dinh dưỡng bào thai tiêm được vacxin 6 trong 1 không?
Bé nhà em có đi nhỏ rota lần 1 tại bệnh viện theo diện mở rộng, trong quá trình nhỏ bé nhè ra ngoài. Vậy có cần nhỏ lại lần 1 không?Bé được 2 tháng 2 tuần, nặng 4.6kg và cao 53cm. Tiền sử bé sinh 2.2kg 37w do bé được chẩn đoán dây rốn bám màng suy dinh dưỡng bào thai. Nay bé đến thời gian chích ngừa mũi 6 trong 1. Bé không bệnh không sốt. Tim và nhịp thở bình thường. Cho em hỏi trẻ 3 tháng bị suy dinh dưỡng bào thai tiêm được vacxin 6 trong 1 không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 33 tháng tuổi tiêm vắc-xin 5 in 1 được không?
Hiện tại con em được 33 tháng tuổi. Do bé ốm suốt nên chưa tiêm được mũi 5 in 1 nào. Hiện giờ sức khỏe cháu đã ổn định. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ 33 tháng tuổi tiêm vắc-xin 5 in 1 được không
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin cúm sau khi tiêm vắc-xin 6 in 1 được không?
Bé nhà em hiện 6 tháng tuổi. Em định cho bé tiêm vắc-xin cúm và vắc-xin não mô cầu BC sau khi tiêm vắc-xin 6 trong 1 và phế cầu. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm vắc-xin cúm sau khi tiêm vắc-xin 6 in 1 được không
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe