Chủ đề Vaccine 6 trong 1
Chủ đề Vaccine 6 trong 1
Trang chủ Chủ đề Vaccine 6 trong 1

Danh sách bài viết

Slide item
Đang chích 6 trong 1, chuyển sang 5 trong 1 có được không?
Chào bác sĩ! Em đang cho bé chích 1 mũi 6 trong 1, nhưng đến mũi thứ 2, thứ 3 em cho bé chuyển sang chích mũi 5 trong 1 được không ạ? Và nếu chích ngừa lẫn lộn 2 loại như vậy thì liệu có tốt và ảnh hưởng gì đến bé không ạ?
Xem thêm
Slide item
Bé bị thiếu men G6PD có tiêm được vaccine 6 trong 1 không?
Chào bác sĩ! Con em xét nghiệm sàng lọc sau sinh bị thiếu men G6PD. Bác sĩ cho em hỏi vậy bé nhà em bây giờ muốn tiêm vacxin 6 trong 1 của Pháp hoặc Bỉ có được không ạ? Và các loại vacxin còn lại có thể tiêm mở rộng được đúng không ạ?
Xem thêm
Slide item
Thông báo về cung cấp vaccine tại Vinmec Times City
Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City xin gửi tới Quý khách thông tin về các vaccine tiêm chủng tại bệnh viện như sau:Vaccine 5 trong 1 phòng bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt, viêm phổi do Hib cho trẻ từ 2 – 24 tháng Pentaxim 0.5 ml đã tiếp tục có hàng cung ứng cho khách hàng có gói vaccine và khách hàng sử dụng dịch vụ lẻ.
Xem thêm
Slide item
Thông báo về cung cấp vaccine tại Vinmec Central Park
Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Central Park xin gửi tới Quý khách thông tin về các vaccine tiêm chủng tại bệnh viện như sau:Vaccine 5 trong 1 phòng bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt, viêm phổi do Hib cho trẻ từ 2 – 24 tháng Pentaxim 0.5 ml đã tiếp tục có hàng cung ứng cho khách hàng có gói vaccine và khách hàng sử dụng dịch vụ lẻ.
Xem thêm
Slide item
Không nên lơ là tiêm phòng bệnh
Nhờ việc tiêm phòng mà tỉ lệ 1984 – 2014, nhiều căn bệnh đã giảm tỉ lệ mắc đáng kể trong cộng đồng: Tỉ lệ mắc ho gà giảm 900 lần, bạch hầu gần 600 lần, sởi 550 lần, uốn ván 60 lần. Hơn 6.7 triệu trẻ em được dự phòng bệnh, giảm 2/3 tử vong cho trẻ dưới 5 tuổi 1990 – 2015.
Xem thêm
Slide item
Bé sinh non tuần thứ 35 có nên tiêm mũi phế cầu không?
Em chào bác sĩ! Bác sĩ cho hỏi em sinh 2 bé vào tuần thứ 35. Do bé không được khỏe lắm nên tháng thứ 5 em mới bắt đầu cho bé tiêm mũi 6in1 thì có muộn quá không ạ? Và bé nhà em sinh non thì có nên tiêm phế cầu không ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe