Chủ đề Vắc-xin viêm gan B
Chủ đề Vắc-xin viêm gan B
Trang chủ Chủ đề Vắc-xin viêm gan B

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ đã tiêm vắc-xin 6 in 1 có cần tiêm vắc-xin 5 in 1 không?
Bác sĩ cho em hỏi, trẻ đã tiêm vắc-xin 6 in 1 có phải tiêm vắc-xin 5 in 1 không? Và tình hình dịch bệnh thế này có thể kết hợp tiêm 6 in 1, phế cầu 13, nhỏ rota cùng 1 ngày được không? (2 mũi tiêm hai vùng khác nhau)
Xem thêm
Slide item
Mang thai ngay sau khi tiêm phòng viêm gan B có ảnh hưởng gì không?
Chào bác sĩ! Em tiêm phòng viêm gan B và sau đó thì có bầu luôn. Vậy bác sĩ cho em hỏi, như vậy có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ạ? Em cảm ơn bác sĩ ạ.
Xem thêm
Slide item
Mang thai khi bị viêm gan B có nguy hiểm không?
Em bị mắc bệnh viêm gan B và đang chữa trị bằng thuốc Hepbest 25 và duy trì mức virus viêm gan ở mức không nguy hiểm. Sắp tới, em định sinh con. Bác sĩ cho em hỏi, mang thai khi bị viêm gan B có nguy hiểm không? Liệu có cần mổ đẻ để hạn chế virus không lây truyền từ mẹ sang con không?
Xem thêm
Slide item
Kết quả xét nghiệm HBV 1,85 x 10^ 3 IU/mL đang ở mức nào?
Kết quả xét nghiệm HBV của cháu là 1,85 x 10^ 3 IU/mL (3,27 log10). Bác sĩ cho cháu hỏi kết quả xét nghiệm HBV 1,85 x 10^ 3 IU/mL đang ở mức nào? Cháu cần phải tiêm vắc-xin gì và hướng điều trị như thế nào thưa bác sĩ? Cháu cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Tiêm vacxin đầy đủ có bị lây viêm gan B qua đường tình dục không?
Tiêm vacxin viêm gan B đầy đủ rồi thì có thể có bị lây bệnh nữa hay không, nhất là lây qua đường tình dục? Bài viết sau đây sẽ cung cấp thông tin cho bạn.
Xem thêm
Slide item
Mẹ bầu 5 tuần bị viêm gan B có tiêm phòng vắc-xin được nữa không?
Chào bác sĩ, em bị viêm gan B và đang có thai được 5 tuần. Em muốn hỏi là em có tiêm được vắc-xin phòng viêm gan B nữa không? Nếu tiêm được thì nên tiêm vào tháng thứ mấy của thai kỳ? Và việc tiêm này có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Quan hệ tình dục không an toàn có lây nhiễm virus viêm gan B không?
Em có quan hệ tình dục với gái mại dâm và bị rách bao cao su. Em đã test nhanh xét nghiệm viêm gan B sau đó 54 ngày và có kết quả âm tính. Bác sĩ cho em hỏi quan hệ tình dục không an toàn có lây nhiễm virus viêm gan B không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ đã tiêm 1 mũi 6in1 thì mũi thứ 2 trở đi mình có thể tiêm lại 5in1 được không?
Em chào bác sĩ! Bé em được 3 tháng, ở tháng thứ 2 bé được tiêm mũi 6in1. Bác sĩ cho em hỏi trẻ đã tiêm 1 mũi 6in1 thì mũi thứ 2 trở đi mình có thể tiêm lại 5in1 được không ạ? Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Bé 3,5 tháng đã tiêm 2 mũi 6in1 và viêm gan B thì mũi thứ 3 tiêm 5in1 có được không?
Chào bác sĩ! Con em được 3,5 tháng đã tiêm xong 2 mũi 6in1 và khi sinh đã tiêm viêm gan B trong 24h đầu. Vậy xin hỏi bác sĩ, bé 3,5 tháng đã tiêm 2 mũi 6in1 và viêm gan B thì mũi thứ 3 tiêm 5in1 có được không ạ?
Xem thêm
Slide item
Đang tiêm vắc-xin 6 in 1 chuyển sang vắc-xin 5 in 1 có được không?
Bé nhà em đã tiêm 1 mũi vắc-xin viêm gan B sau khi sinh 24h, đến tháng thứ 2 và 3 em có cho bé tiêm 2 liều 6in1 của pháp nhưng đến tháng thứ 4 đi tiêm thì được nhân viên bên trung tâm tiêm chủng tư vấn là bé đã được tiêm 1 mũi sau sinh và 2 lần tiêm sau đó rồi thì lần này chỉ cần tiêm 1 liều 5in1 nữa là được. Bác sĩ cho em hỏi, đang tiêm vắc-xin 6 in 1 chuyển sang vắc-xin 5 in 1 có được không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe