Chủ đề Vắc xin phòng dại
Chủ đề Vắc xin phòng dại
Trang chủ Chủ đề Vắc xin phòng dại

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 17 tháng bị chó cắn có nên tiêm phòng dại?
Bé nhà em 17 tháng tuổi không may bị chó nhà cắn. Chó nhà bình thường. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 17 tháng bị chó cắn có nên tiêm phòng dại? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ tiêm 2 mũi Verorab cần tiêm thêm mấy mũi?
Con trai em năm nay 10 tuổi. Cách đây 3 năm, bé bị chó cắn và đã tiêm đủ 5 mũi vắc xin Verorab. Cách đây 4 hôm, bé bị chó cắn ở cẳng chân gồm 4 vết có chảy máu. Em đã rửa nước với xà phòng diệt khuẩn rồi sát trùng bằng cồn. Em đã đưa bé đi tiêm vắc xin và đến hôm nay đã tiêm được 2 mũi Verorab. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ tiêm 2 mũi Verorab cần tiêm thêm mấy mũi? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Cảm giác nhức đầu, đau nhức tay chân sau khi bị mèo cào có nguy hiểm không?
Thứ 2 tuần trước, em có mua 1 con mèo 4 tháng tuổi về nuôi. Nó đã được chích 1 mũi ngừa bệnh, sau đó 2 ngày em có đùa giỡn với mèo và vô tình em bị mèo cào 3 vết. Em đã rửa vết cào bằng nước muối sinh lý và xà phòng. Dạo gần đây, em hay bị đầy hơi, nhức đầu, đau nhức tay chân và tiết nhiều nước bọt, chỗ bị mèo cào không có dấu hiệu ngứa hay sưng tấy. Đến nay, những chỗ bị cào đã lành hẳn và đang tróc vảy. Bác sĩ cho em hỏi, cảm giác nhức đầu, đau nhức tay chân sau khi bị mèo cào có nguy hiểm không?
Xem thêm
Slide item
Nữ giới bị chuột Hamster cắn điều trị như thế nào?
Cháu bị chuột Hamster cắn và chảy 1 ít máu, vết thương xước nhẹ, không sâu và cháu đã chích dại 1 mũi trong vòng 48h. Sau 10 ngày theo dõi chuột cháu vẫn khỏe mạnh và vết thương cháu cũng lành, không sưng tấy. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi nữ giới bị chuột Hamster điều trị như thế nào? Có cần tiêm phòng dại mũi 2 không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thời gian ủ bệnh của bệnh dại như thế nào?
Cách đây gần 3 năm, tôi bị mèo hoang cắn nhưng lúc đó có đeo găng tay nên chỉ bị hằn vết răng, không chảy máu dẫn đến chủ quan không tiêm phòng. Được biết bệnh dại có thể ủ rất lâu, tôi hiện tại rất lo lắng. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi thời gian ủ bệnh của bệnh dại như thế nào? Tôi có nên tiêm phòng dại không? Tôi cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bị chó cắn đã tiêm 2 mũi, uống thuốc lá có làm mất tác dụng dụng của vắc xin không?
Mẹ em bị chó cắn. Vết thương không sâu, xước bên ngoài, đã sơ cứu rửa xà phòng và cũng đã đi tiêm 2 mũi nhắc lại theo chỉ định bác sĩ (vì trước đó mẹ em đã tiêm đủ 5 mũi). Sau khi tiêm mẹ em thấy người không khỏe nên đã uống thuốc lá của thầy lang nhưng em không hỏi được thành phần lá thuốc có những gì để trình bày với bác sĩ. Vậy bác sĩ cho em hỏi bị chó cắn đã tiêm 2 mũi, uống thuốc lá có làm mất tác dụng dụng của vắc xin không? Em cảm ơn bác sĩ ạ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị chó cắn có nên tiêm vắc xin phòng dại?
Bé nhà em 4 tuổi bị chó nhà hàng xóm cắn ở bắp chân. Vết cắn có 3 vết bị chảy máu. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ bị chó cắn có nên tiêm vắc xin phòng dại? Có cần tiêm ngay sau khi bị cắn không? Trẻ có bị ảnh hưởng gì sau tiêm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bé bị chó cắn có nên tiêm vacxin phòng dại không?
Bé nhà tôi được 4 tuổi. Xin hỏi bác sĩ, bé bị chó cắn có nên tiêm vacxin phòng dại không? Nếu tiêm thì có ảnh hưởng đến cháu về sau này hay không? Xin bác sĩ tư vấn giúp tôi.
Xem thêm
Slide item
Sau 5 tháng bị chó nhà cắn có cần tiêm vắc xin phòng dại không?
Em bị chó nhà cắn đã 5 tháng, hiện tại, sức khỏe em bình thường. Vậy bác sĩ cho em hỏi sau 5 tháng bị chó nhà cắn có cần tiêm vắc xin phòng dại không? Trong tương lai em có bị ảnh hưởng gì không
Xem thêm
Slide item
Trẻ tiêm vắc xin viêm não Nhật Bản sau tiêm vắc xin dại khi nào?
Bé nhà em tiêm vắc xin dại mũi cuối vào ngày 16/10. Bé được 27 tháng. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ tiêm vắc xin viêm não Nhật Bản sau tiêm vắc xin dại khi nào
Xem thêm
Slide item
Nữ giới bị chó cắn nên làm gì?
Tôi nuôi chó cảnh, nó bị bệnh care thể thần kinh và trong lúc cho nó ăn tôi phải tách miệng nó ra để đút thức ăn thì vô tình bị vướng răng của nó làm tay tôi chảy máu. Giờ nó đã bị chết. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi nữ giới bị chó cắn nên làm gì? Có đi tiêm vắc xin không? Tôi cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe