Chủ đề Vắc-xin phế cầu
Chủ đề Vắc-xin phế cầu
Trang chủ Chủ đề Vắc-xin phế cầu

Danh sách bài viết

Slide item
Bị viêm phổi rồi mới tiêm vắc-xin phế cầu có tác dụng không?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ đã từng bị viêm phổi rồi mới tiêm vắc-xin phế cầu thì vắc-xin có tác dụng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ đã tiêm vắc-xin 6 in 1 có cần tiêm vắc-xin 5 in 1 không?
Bác sĩ cho em hỏi, trẻ đã tiêm vắc-xin 6 in 1 có phải tiêm vắc-xin 5 in 1 không? Và tình hình dịch bệnh thế này có thể kết hợp tiêm 6 in 1, phế cầu 13, nhỏ rota cùng 1 ngày được không? (2 mũi tiêm hai vùng khác nhau)
Xem thêm
Slide item
Người lớn có bị bệnh do viêm phế cầu khuẩn?
Viêm phế cầu khuẩn là căn bệnh thường gặp ở trẻ em. Bệnh có thể gây ra những hậu quả nghiêm trọng, thậm chí người bệnh có thể tử vong nếu không được điều trị kịp thời. Liệu người lớn có bị viêm phế cầu khuẩn? Có vắc xin viêm phế cầu người lớn hay không?
Xem thêm
Slide item
Nên tiêm phế cầu sau mũi đầu hay mũi thứ 2 của vắc-xin 6 trong 1?
Hỏi Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm ngừa 6 trong 1 cho trẻ 2 mũi rồi mới tiêm mũi phế cầu hay phải tiêm mũi phế cầu sau mũi đầu của vắc-xin 6 trong 1 ạ? Mong bác sĩ tư vấn, em xin cảm ơn. Câu hỏi ẩn danh Trả lời Chào bạn, tiêm phế cầu sau mũi đầu hay sau mũi thứ hai của vắc-xin 6 trong 1 đều được nhưng nên tiêm phòng cho bé càng sớm càng tốt bạn nhé! ThS. BS Huỳnh Bảo Toàn - Bác sĩ Nhi - Sơ sinh - Khoa Nhi - Sơ sinh - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Nha Trang
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tháng tuổi đã tiêm phế cầu được chưa?
Từ lúc bé chào đời giờ đã được 5 tháng, bé đã tiêm mũi viêm gan B , OPV 2 mũi, DPT ,VGB, HIB 2 mũi. Em muốn hỏi là trẻ 5 tháng tuổi đã tiêm phế cầu được chưa ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Trẻ trễ lịch tiêm nhắc lại vắc-xin phế cầu thì phải làm sao?
Con em tiêm vắc-xin phế cầu mũi 3 ngày vào ngày 4/9/2020 và mũi nhắc lại vào ngày 4/3/2021 nhưng đến 29/3/2021 em vẫn chưa cho con đi tiêm được. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ trễ lịch tiêm nhắc lại vắc-xin phế cầu thì phải làm sao?
Xem thêm
Slide item
Trẻ hơn 6 tháng tuổi cần tiêm những loại vắc-xin nào?
Bé nhà em hiện hơn 6 tháng nhưng mới chỉ tiêm vắc-xin 6 trong 1. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ hơn 6 tháng tuổi cần tiêm những loại vắc-xin nào?
Xem thêm
Slide item
Tiêm nhắc vắc-xin viêm gan B cho trẻ 5 tuổi được không?
Bé gái nhà em 5 tuổi mà chỉ mới tiêm 1 mũi vắc-xin viêm gan B. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm nhắc vắc-xin viêm gan B cho trẻ 5 tuổi được không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin 5 in 1, nhỏ bại liệt Rota sau 13 ngày tiêm vắc-xin phế cầu có được không?
Con em tiêm mũi phế cầu và nhỏ Rota ngày 26/11. Đến ngày 9/12 là 13 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm vắc-xin 5 in 1, nhỏ bại liệt Rota sau 13 ngày tiêm vắc-xin phế cầu có được không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe