Chủ đề Vắc xin Nhi
Chủ đề Vắc xin Nhi
Trang chủ Chủ đề Vắc xin Nhi

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị tim bẩm sinh có thể tiêm vắc-xin 5in1 lúc 2 tháng tuổi được không?
Chào bác sĩ. Bé của em sinh được 1 tháng 10 ngày. Bé được chẩn đoán là thông liên thất cơ bè sát mõm D=3mm luồng thông trái phải. Trẻ bị tim bẩm sinh có thể tiêm vắc-xin 5in1 lúc 2 tháng tuổi được không ạ? Tiêm vắc-xin cho trẻ bị tim bẩm sinh có nguy hiểm gì không ạ? Bé được hẹn 3 tháng sau mới tái khám tim. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng nổi hạch ở nách và cổ sau tiêm phòng lao phải làm sao?
Chào bác sĩ. Xin bác sĩ cho em hỏi hạch phản ứng sau tiêm phòng lao có nguy hiểm không? Cháu nhà em mới sinh được 3 tháng tuổi. Sau khi tiêm mũi lao cháu bị nổi hạch ở nách và ở cổ. Bác sĩ tư vấn giúp em trẻ 3 tháng nổi hạch ở nách và cổ sau tiêm phòng lao phải làm sao? Em chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin viêm não mô cầu AC cho trẻ sau vắc-xin sởi 10 ngày có được không?
Chào bác sĩ. Tôi tiêm vắc-xin sởi cho bé ngày 09/09/2020. Ngày 19/9/2020 tôi định tiêm cho bé vắc-xin viêm não mô cầu AC. Tôi xin hỏi tiêm vắc-xin viêm não mô cầu AC cho trẻ sau vắc-xin sởi 10 ngày có được không? Tiêm như vậy có đúng lịch tiêm vắc-xin viêm não mô cầu AC cho trẻ không? Tôi xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ tiêm vắc-xin sởi sau vắc-xin viêm não mô cầu AC 7 ngày có được không?
Chào bác sĩ. Dạ bác sĩ cho con hỏi là bé nhà con được 9 tháng tuổi chuẩn bị có lịch tiêm vắc-xin sởi cho trẻ ạ. Xin hỏi bác sĩ trẻ tiêm vắc-xin sởi sau vắc-xin viêm não mô cầu AC 7 ngày thì có được không ạ? Mũi vắc-xin viêm não mô cầu AC chích 9 tháng có sớm không ạ? Xin cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Lịch tiêm phòng vắc-xin 6in1 của trẻ
Thưa bác sĩ cho em hỏi: Con em được tiêm dịch vụ các mũi vắc-xin 6in1. Nay con được 18 tháng trạm y tế lại gọi đi tiêm vắc-xin dự phòng, trong khi tháng sau mới đến lịch tiêm nhắc lại vắc-xin dịch vụ của cháu
Xem thêm
Slide item
Sau tiêm vắc-xin 5in1 thì có nên lấy tỏi đắp vết tiêm để trẻ khỏi bị sốt không?
Chào bác sĩ, con muốn hỏi là sau tiêm vắc-xin 5in1 thì có nên lấy tỏi đắp vết tiêm để trẻ khỏi bị sốt không? Nếu trẻ sốt sau khi tiêm vắc-xin nên xử lý thế nào ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh đã tiêm Vitamin K2 có nên bổ sung vitamin D3 K2 luôn không?
Chào bác sĩ ạ. Cháu có câu hỏi xin được bác sĩ hỗ trợ giải đáp ạ. Cháu được biết là các bé sơ sinh ở Việt Nam đa phần sinh ra đã được tiêm vitamin K2 . Vậy trẻ sơ sinh đã tiêm Vitamin K2 có nên bổ sung vitamin D3 K2 luôn không ạ? Trong trường hợp chưa được dùng vitamin D3 K2 cho trẻ sơ sinh luôn thì khoảng bao lâu sau tiêm thì nên bổ sung tiếp ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ tiêm trễ mũi 2 viêm não Nhật Bản 3 tháng có phải tiêm lại từ đầu không?
Con em tiêm mũi 1 viêm não Nhật Bản vào 25/6/2020. Do sức khỏe của cháu mà cháu chưa tiêm nhắc lại mũi 2 theo phác đồ tiêm ngừa viêm não Nhật Bản. Hiện tại sau 3 tháng sức khỏe cháu tốt em muốn tiêm phòng tiếp mũi 2 cho bé. Trong trường hợp này trẻ tiêm trễ mũi 2 viêm não Nhật Bản 3 tháng có phải tiêm lại từ đầu không ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe