Chủ đề Vắc-xin cúm
Chủ đề Vắc-xin cúm
Trang chủ Chủ đề Vắc-xin cúm

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ sốt cao, hắt hơi, chảy nước mũi sau tiêm phòng cúm có đáng lo?
Bé nhà mình 6 tháng tuổi. Hôm qua tiêm mũi cúm mùa Pháp về thấy sốt trên 38.5. Đến sáng nay là gần 1 ngày vẫn chưa dứt sốt. Bé bị hắt hơi và chảy nước mũi, ho nhiều hơn (trước khi tiêm bé cũng húng hắng ho). Những lần tiêm trước là phế cầu và 6in1 bé chỉ sốt tầm 37.7 khoảng nửa ngày là hết. Lần này như vậy liệu có gì bất thường không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp, cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bầu 7 tuần, tim thai chưa rõ thì có nên tiêm phòng cúm?
Bác sĩ cho em hỏi là vợ em có bầu 7 tuần, tim thai chưa rõ ràng thì có tiêm phòng cúm được không ạ?
Xem thêm
Slide item
Thuốc Astagraf XL: Công dụng, chỉ định và lưu ý khi dùng
Thuốc Astagraf XL với thành phần là tacrolimus, một loại thuốc theo toa được sử dụng cùng với các loại thuốc khác giúp ngăn chặn sự đào thải của cơ quan ghép, nhất là ở những người đã được ghép thận. Điểm khác biệt của thuốc Astagraf XL là viên nang giải phóng kéo dài, không giống các chế phẩm chứa tacrolimus khác là giải phóng tức thì.
Xem thêm
Slide item
Đã có vắc-xin phòng cúm H5N1 chưa
Chào bạn! Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi đến Hệ thống Y Tế Vinmec. Hiện tại mình chỉ có vắc-xin phòng ngừa cúm A (H1N1, H3N2) và một số cúm B, chưa có cúm H5N1 nha bạn. Bạn tham khảo thêm một số thông tin về vắc-xin trong
Xem thêm
Slide item
Đang tiêm ngừa vắc-xin vaxigrip có thể đổi sang tiêm Influvac được không?
Xin hỏi bác sĩ, bé nhà em trước giờ tiêm ngừa vắc-xin vaxigrip giờ hết loại vắc-xin này em định cho bé tiêm Influvac? Em muốn hỏi đang tiêm ngừa vắc-xin vaxigrip có thể đổi sang tiêm Influvac được không? Tiêm như vậy có ảnh hưởng đến chất lượng của vắc-xin không? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin sởi cho trẻ vào lúc nào?
Chào bác sĩ, bé được 9 tháng tuổi. Bé đã tiêm vắc-xin cúm vào ngày 13. Em định cho bé tiêm vắc-xin sởi vào ngày 25, trong lịch tiêm chủng mở rộng. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm vắc-xin sởi cho trẻ vào lúc nào?
Xem thêm
Slide item
Trẻ hơn 6 tháng tuổi cần tiêm những loại vắc-xin nào?
Bé nhà em hiện hơn 6 tháng nhưng mới chỉ tiêm vắc-xin 6 trong 1. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ hơn 6 tháng tuổi cần tiêm những loại vắc-xin nào?
Xem thêm
Slide item
Trước khi mang thai nên tiêm những vắc-xin gì?
Hai vợ chồng em vừa mới kết hôn. Bác sĩ cho em hỏi, trước khi mang thai nên tiêm những vắc-xin gì? Có phải sau khi tiêm vắc-xin thì nguy cơ đậu thai sẽ khó hơn, 6-7 tháng hoặc có thể 1 năm mới có thai không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm phòng cúm sau vắc-xin phòng Covid có được không?
Hôm nay, tôi 41 tuổi, đã tiêm vắc-xin Covid mũi 1, tôi muốn tiêm phòng cúm. Bác sĩ cho tôi hỏi, tiêm phòng cúm sau vắc-xin phòng Covid có được không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe