Chủ đề Vắc xin
Chủ đề Vắc xin
Trang chủ Chủ đề Vắc xin

Danh sách bài viết

Slide item
Vacxin 6 trong 1 loại nào tốt
"Thưa bác sĩ, cháu muốn hỏi vắc xin 6 trong 1 của Pháp có khác gì của Bỉ không? nếu mũi đầu tiên cháu tiên là của Pháp thì mũi sau có bắt buộc phải tiêm vacxin của Pháp nữa hay không, hay có thể tiêm loại của Infarix của Bỉ, hai loại vacxin này có gì khác nhau không?"
Xem thêm
Slide item
Trẻ đã bị viêm tai giữa có tiêm được vắc xin phế cầu
"Bác sĩ ơi, bé nhà tôi hiện nay 3.5 tháng tuổi, chưa tiêm mũi vắc xin phế cầu nào. Cách đây 20 ngày, cháu bị viêm tai giữa do sơ suất trong lúc tắm, vậy cháu có được tiêm vắc-xin phế cầu nữa không. Mong bác sĩ hồi âm sớm."
Xem thêm
Slide item
Bé 10 tháng tuổi có thể tiêm những mũi tiêm nào?
Bé nhà em được 10 tháng tuổi rồi nhưng em đã quên không tiêm vắc xin viêm não mô cầu BC. Bác sĩ cho em hỏi bé 10 tháng tuổi có thể tiêm những mũi tiêm nào? Có thể tiêm bổ sung mũi viêm não mô cầu BC không? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ sốt, tiêu chảy sau tiêm vắc xin 6in1 có nguy hiểm không?
Bé nhà em tiêm 6in1 và phế cầu lần thứ 3 vào 8h sáng ngày 13/12. 12h sau tiêm bé bắt đầu sốt. 6h sau đó nữa thì bắt đầu tiêu chảy, ban đầu thì 4-5h, tiêu chảy 1 lần, sau đó 2-3h/1 lần, bây giờ vẫn vừa sốt vừa tiêu chảy, sốt dưới 38,5°C. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ sốt, tiêu chảy sau tiêm vắc xin 6in1 có nguy hiểm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe