Chủ đề Ung thư - Xạ trị
Chủ đề Ung thư - Xạ trị
Trang chủ Chủ đề Ung thư - Xạ trị

Danh sách bài viết

Slide item
U ác tính trực tràng có mổ được không?
Chào bác sĩ! Bố cháu đi khám và đc chẩn đoán là u ác trực tràng ạ. Cháu muốn hỏi, bố cháu bị u ác tính trực tràng có mổ được không ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Chỉ số ROMA 37,32% có phải bị ung thư buồng trứng không?
Chào bác sĩ. Xét nghiệm miễn dịch: AFP 4.27 / CA.125 84.5 /HE4 63.9/ ROMA VALUE 37.32. Bác sĩ cho em hỏi, kết quả xét nghiệm như trên có bị ung thư buồng trứng không ạ? Mong nhận được câu trả lời của bác sĩ, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Chỉ số CA 125 cao hơn bình thường liệu có phải ung thư?
Chào bác sĩ. Cháu là nữ 29 tuổi. Cháu có xét nghiệm về CEA: 1.47ng/ml; CA 125: 42,3u/ml; AFB: 1,17ng/ml. Cháu lo lắng mình có nguy cơ ung thư. Mong bác sĩ tư vấn giúp cháu. Cháu đã có gia đình có con, không mắc bệnh phụ khoa, sức khỏe hiện tại ổn định, không đang điều trị bệnh gì. Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Chỉ số SCC có ý nghĩa như thế nào?
Chào bác sĩ. Xét các chỉ số FT3,FT4, TSH, AFP, CEA, CA19-9, CA72-4, Cyfra 21-1, PSA toàn phần đều nằm trong giới hạn cho phép, tuy nhiên chỉ số SCC là 1,9. Mong bác sĩ tư vấn cho vấn đề này. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Chỉ số Pepsinogen I thấp cảnh báo điều gì?
Cháu chào bác sĩ. Đợt vừa rồi cháu đi khám sức khỏe ở công ty thì có chỉ số: 1. PGI là 36.0 ng/ml. 2. PGII là 4.9 ng/ml 3. PGI/PGII là 7.3 Do cháu chưa có điều kiện đi khám lại nên cháu muốn hỏi bác sĩ là chỉ số như vậy có nguy hiểm không ạ? Cháu xin chân thành cảm ơn bác sĩ và mong hồi âm ạ.
Xem thêm
Slide item
Sau phẫu thuật ung thư dạ dày giai đoạn 3B bao lâu thì đi làm được và tỷ lệ sống bao nhiêu?
Chào bác sĩ! Anh trai em bị ung thư dạ dày giai đoạn 3B đã phẫu thuật xong. Cho em hỏi là sau phẫu thuật ung thư dạ dày giai đoạn 3B bao lâu thì đi làm được và tỷ lệ sống bao nhiêu phần trăm ạ? Tái khám định kỳ mấy tháng 1 lần? Sau phẫu thuật có bị tái phát hay không ạ? Em đang thắc mắc đến vấn đề tái phát sau phẫu thuật ạ? Những lưu ý đối với người bị ung thư ạ? Em cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe