Chủ đề Tử cung ngả sau
Chủ đề Tử cung ngả sau
Trang chủ Chủ đề Tử cung ngả sau

Danh sách bài viết

Slide item
Tử cung ngả sau và nang noãn xuất hiện ở buồng trứng trái có cần điều trị không?
Chào bác sĩ, nay em đi siêu âm kết quả tử cung ngả sau, kích thước 41.1mm, nội mạc 8.7mm. Buồng trứng phải chưa thấy bất thường, buồng trứng trái nang noãn kích thước 16.2x23.1mm. Trường hợp, tử cung ngả sau, nang noãn ở buồng trứng trái có cần điều trị không? Liệu ảnh hưởng đến khả năng mang thai?
Xem thêm
Slide item
Siêu âm tử cung tư thế ngả sau có ý nghĩa gì?
Em có đi siêu âm tử cung như sau: tư thế ngả trước, kích thước DAP 38mm, cấu trúc cơ đồng nhất, nội mạc 8mm, buồng trứng trái phải bình thường, không có túi cùng, xét nghiệm máu chỉ số beta hCG <1.00 khoảng tham chiếu <25.
Xem thêm
Slide item
Tử cung ngả sau DAP 39mm có thể mang thai không?
Chào bác sĩ, Em mới đi khám về bác sĩ nói tử cung ngả sau DAP 39mm, nội mạc mỏng. Vậy bác sĩ cho em hỏi tử cung ngả sau DAP 39mm có thể mang thai không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tử cung ngả sau có ảnh hưởng sinh sản không?
Em lấy chồng được 6 tháng rồi mà hiện giờ chưa có bé nào. Em đi siêu âm họ bảo tử cung ngả sau. Vậy bác sĩ cho em hỏi tử cung ngả sau có ảnh hưởng sinh sản không? Em nên làm gì để thụ thai thưa bác sĩ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Mắc đa nang buồng trứng có thể mang thai được không?
Em siêu âm kết quả là: tử cung ngả sau. DAP 44mm. Nội mạc 10mm. Cấu trúc cơ tử cung: cổ tử cung có nang Naboth kích thước 6mm. Buồng trứng trái có nhiều nang nhỏ. Kết luận: đa nang buồng trứng trái. Vậy bác sĩ cho em hỏi mắc đa nang buồng trứng có thể mang thai được không?
Xem thêm
Slide item
Tử cung ngả trước: Những điều cần biết
Tử cung ngả trước, ngả sau hoặc cũng có thể ở vị trí trung gian, tùy vào cấu tạo của mỗi cơ thể người phụ nữ. Tử cung ngả trước hay ngả sau không ảnh hưởng nhiều đến khả năng sinh sản. Tuy nhiên, nhiều phụ nữ vẫn lo lắng vấn đề tử cung ngả nước có dễ đẻ không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe