Chủ đề Trĩ nội độ 1
Chủ đề Trĩ nội độ 1
Trang chủ Chủ đề Trĩ nội độ 1

Danh sách bài viết

Slide item
Polyp túi mật 4mm có ảnh hưởng đến tiêu hóa không?
Cháu năm nay 19 tuổi, đang mắc nhiều bệnh về đường tiêu hóa như: Hội chứng ruột kích thích và trĩ nội độ 1. Cháu đi siêu âm thì kết quả có ghi là polyp túi mật 4mm. Từ đó đến nay, cháu ít đi siêu âm để kiểm tra. Bác sĩ cho cháu hỏi bị polyp túi mật 4mm có ảnh hưởng đến tiêu hóa không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Phương pháp điều trị trĩ nội độ 1?
Em đi khám và được chuẩn đoán bị trĩ nội độ 1. Gần đây, em có uống thực phẩm chức năng và bôi thuốc làm dịu búi trĩ rồi ngày nào em cũng đi bộ 1 tiếng thì thấy bớt đau và ngồi không việc gì nữa. Vậy bác sĩ cho em hỏi phương pháp điều trị trĩ nội độ 1? Em chữa trĩ như vậy thì nó có khỏi hẳn không hay chỉ là giảm đau tạm thời thôi thưa bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Trĩ nội điều trị như thế nào?
Em bị trĩ nội độ 1. Em đã đi khám và uống thuốc 1 thời gian nhưng ngừng thuốc thì tình hình tệ hơn. Mỗi lần em đi đại tiện luôn bị rát và nóng búi trĩ bên trong. Vậy bác sĩ cho em hỏi trĩ nội điều trị như thế nào? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bệnh trĩ độ 1 có cần phẫu thuật?
Trĩ là bệnh thường gặp ở những người thường xuyên phải đứng nhiều, ngồi lâu, ăn uống không khoa học, người già và phụ nữ mang thai. Bệnh trĩ độ 1 là mức độ nhẹ nhất, việc điều trị sớm khá đơn giản và nhanh chóng, không nhất thiết phải phẫu thuật.
Xem thêm
Slide item
Tìm hiểu phương pháp điều trị táo bón và trĩ nội độ 1
Chào bác sĩ. Tôi năm nay 25 tuổi. Cách đây 2 năm tôi có đi ngoài ra máu và đi khám thì chuẩn đoán là trĩ nội độ 1. Tôi bị táo bón kéo dài mặc dù ăn nhiều rau và hoa quả.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe