Chủ đề Trẻ 3 tháng
Chủ đề Trẻ 3 tháng
Trang chủ Chủ đề Trẻ 3 tháng

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 3 tháng tuổi rụng tóc vành khăn có phải do thiếu canxi?
Con tôi 3 tháng 2 tuần tuổi nặng 6k, cháu sinh mổ, khi sinh nặng 3kg. Gần đây cháu rụng tóc khá nhiều, giống như hiện tượng rụng tóc vành khăn. Đầu gối chân cháu kêu “khục khục” khi xoa bóp. Một bên mũi cháu khò khè từ khi sinh. Bác sĩ cho tôi hỏi con tôi như vậy là bệnh gì? Và cách điều trị như thế nào ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng tuổi bị sốt, đi ngoài phân nhầy máu có phải bị tướt lẫy không?
Trẻ 3 tháng tuổi bị sốt, đi ngoài phân nhầy máu có phải bị tướt lẫy không ạ? Bé nhà em được 3 tháng bị sốt, đi ngoài bình thường nhưng có chất nhầy trong phân giống đờm thì có phải bị tướt không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng tuổi nặng 5kg, dài 58cm có bị suy dinh dưỡng không?
Con trai em sinh 37 tuần, nặng 2.9kg nhưng bây giờ hơn 3 tháng rồi mới được 5kg. Bé bú mẹ hoàn toàn, thỉnh thoảng em có dặm thêm sữa công thức, bé uống được 100ml. Bé chưa biết lẫy nhưng cũng hóng chuyện và nói chuyện ê a được rồi, chiều dài của bé là 58cm. Bác sĩ cho em hỏi trẻ sinh 37 tuần tuổi, 3 tháng được 5kg có phải suy dinh dưỡng không? Em có nên cho con uống thêm sữa công thức hay sữa non không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh bị nổi u ở trán điều trị như thế nào?
Con em khi sinh ra khoảng 10 ngày đến 30 ngày thì trán bên phải bé u lên cục xương khoảng 5cm, nay bé được 3 tháng. Em cho bé đi khám ở tỉnh thì bác sĩ bảo theo dõi, cũng có thể do cấu tạo xương của bé. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ sơ sinh bị nổi u ở trán điều trị như thế nào? Bé có cần phẫu thuật không? Như vậy có nguy hiểm không thưa bác sĩ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng tuổi ngủ nhiều có sao không?
Bé nhà em 3 tháng tuổi nhưng ngủ rất nhiều, chỉ thức vào những cữ bú. Bé không chịu chơi mấy, đánh thức dậy nói chuyện mà bé chỉ nhìn miệng lâu lâu cười 1 cái. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ 3 tháng tuổi ngủ nhiều có sao không
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng tuổi bú ít có bất thường không?
Bé nhà em sinh non 2,2kg. Nay bé được 3 tháng rưỡi, nặng 5kg, bình thường bé bú được 80-90-110ml/1 lần. Nửa tháng nay, bé không ngủ buổi sáng, tối ngủ từ 11h, bé bú 100ml xong ngủ tới 8h sáng, lúc dậy bé bú có 60ml mỗi lần bú cũng ít đi. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ 3 tháng tuổi bú ít có bất thường không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 3 tháng có tiêm được vắc-xin 5in1 nữa không?
Bác sĩ cho em hỏi: Bé nhà em gần được 3 tháng thì vẫn chưa tiêm mũi đầu tiên vắc-xin 5in1 do di chuyển đi lại phải đăng ký ở địa phương. Ở trạm có lịch mới đi tiêm được nhưng lúc đó bé đã được 3 tháng rồi. Xin hỏi bác sĩ trẻ 3 tháng có tiêm được vắc-xin 5in1 nữa không ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe