Chủ đề Trẻ 2,
Chủ đề Trẻ 2,
Trang chủ Chủ đề Trẻ 2,

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ 2,5 tuổi chẩn đoán u xương lành tính phải làm sao?
Xin chào bác sĩ. Cháu bé 2.5 tuổi được chẩn đoán là u xương lành tính ở trẻ. Rất mong nhận được sự tư vấn từ bác sĩ trẻ 2,5 tuổi chẩn đoán u xương lành tính phải làm sao? Gia đình xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 2,5 tuổi chưa biết nói, thích chơi một mình phải làm sao?
Xin chào các bác sĩ, bé nhà mình được 2 tuổi rưỡi mà bé chưa biết nói. Đôi khi con chỉ thích chơi một mình. Khi nào bế và trêu chọc thì bé vẫn cười đùa. Mình muốn xin tư vấn để điều trị trẻ 2,5 tuổi chưa biết nói, thích chơi một mình phải làm sao? Vì điều kiện nhà mình kinh tế ở mức bình thường nên xin bác sĩ hỗ trợ giải pháp tốt.
Xem thêm
Slide item
Cách khắc phục chứng đầy hơi chướng bụng, ngủ hay trằn trọc cho bé 2,5 tháng?
Bác sĩ cho hỏi cách khắc phục chứng đầy hơi chướng bụng, ngủ hay trằn trọc cho bé 2,5 tháng tuổi bú mẹ hoàn toàn ạ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ hơn 2 tuổi nôn ói liên tục sau khi ăn uống có nguy hiểm không ạ?
Chào bác sĩ! Con em 2,5 tuổi., buổi tối uống sữa đi ngủ bé sẽ ho và nôn ói, ngày không ho, không ói, tình trạng kéo dài nay 3-4 tuần. Bữa nay thì em thấy bé nặng hơn, không ho cũng ói, ăn gì vào là ói liền, uống nước ói nước, bé mệt nữa ạ. Cho em hỏi tình trạng trẻ hơn 2 tuổi nôn ói liên tục sau khi ăn uống có nguy hiểm không ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Bé 2,5 tháng tuổi đi ngoài ngay sau khi ăn, có tiếng ục khi bú sữa phải làm sao?
Bé nhà em được 2,5 tháng. Gần đây bé có hiện tượng ăn xong tầm 1 tiếng bé rặn đi ngoài một chút phân, hay trung tiện. Đêm ngủ hay dậy khóc, bú mẹ em nghe có tiếng ục ngay sau khi bé nuốt sữa. Vậy bác sĩ cho em hỏi: bé 2,5 tháng tuổi đi ngoài ngay sau khi ăn, có tiếng ục khi bú sữa phải làm sao? Xin bác sĩ tư vấn về nguyên nhân và hướng điều trị ạ
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe