Chủ đề Tim mạch
Chủ đề Tim  mạch
Trang chủ Chủ đề Tim mạch

Danh sách bài viết

Slide item
Cấy dịch màng tim có nguy hiểm không?
Dịch màng tim là một chất lỏng nằm giữa hai lớp màng ngoài tim gồm lá thành và lá tạng. Dịch có chức năng bôi trơn và giúp cho tim hoạt động một cách trơn tru, dễ dàng hơn. Khi lượng dịch tăng cao bất thường hoặc bị xâm nhập bởi vi khuẩn sẽ gây ra các bệnh lý và hội chứng như tràn dịch màng tim, viêm màng ngoài tim cấp,...
Xem thêm
Slide item
Khó thở, tim đập nhanh, đầu óc hay suy nghĩ tiêu cực, mất ngủ phải làm sao?
Chào bác sĩ! Gần đây em hay bị khó thở, tim đập nhanh, cảm giác nặng nặng ở lồng ngực hay bị lo lắng, hồi hộp, đêm ngủ nhiều lúc có thể nghe được tiếng tim đập, đầu óc hay suy nghĩ tiêu cực nên có đêm em hay bị mất ngủ thường xuyên hoặc 3 đến 4 giờ sáng sáng mới ngủ được. Vậy bác sĩ cho em hỏi khó thở, tim đập nhanh, đầu óc hay suy nghĩ tiêu cực, mất ngủ phải làm sao? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Bị căng thẳng, lo âu, tim đập nhanh là dấu hiệu của bệnh gì?
Em bị nhức đầu, tim đập nhanh, đôi khi là khó thở, lúc thì lạnh run người, lúc thì nóng. Em hay bị suy nghĩ nhiều đến các vấn đề về bạn bè bởi vì em gặp khúc mắc quá khứ về nó nên là hay căng thẳng, đôi lúc thì hoảng loạn. Ngoài ra, khi em tiếp xúc hay nói chuyện với bạn bè thì hay có cảm giác sợ hãi, lo lắng như kiểu mình sẽ bị họ bắt nạt hay gì đấy. Xin hỏi bác sĩ, bị căng thẳng, lo âu, tim đập nhanh là dấu hiệu của bệnh gì ạ? Em mong là bác sĩ có thể trả lời em sớm ạ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe