Chủ đề Tiêu hóa- Gan mật
Chủ đề Tiêu hóa- Gan mật
Trang chủ Chủ đề Tiêu hóa- Gan mật

Danh sách bài viết

Slide item
Nằm viện điều trị xuất huyết dạ dày nhưng không đỡ phải làm sao?
Xin chào bác sĩ! Em được các bác sĩ chẩn đoán mắc bệnh xuất huyết dạ dày và có các triệu chứng như mắc ói, chướng bụng, khó tiêu và đi ngoài nhiều. Em đã nhập viện điều trị và sử dụng thuốc nhưng em không thấy thuyên giảm các triệu chứng mắc bệnh. Vậy nguyên nhân là do đâu? Mong bác sĩ tư vấn giúp em ạ!
Xem thêm
Slide item
Ảnh hưởng của thụ thể kết hợp với protein G trong các bệnh gan thường gặp
Thụ thể kết hợp protein G được liên kết với các họ protein G riêng biệt, bao gồm Gs, Gi và Gq. Các protein Heterotrimeric G có liên quan đến tín hiệu của khoảng 800 thành viên trong thụ thể kết hợp với protein G. Một số con đường tín hiệu này đóng một vai trò quan trọng trong quá trình chuyển hóa của gan.
Xem thêm
Slide item
Kết quả xét nghiệm viêm gan B: HBsAg và HCVAb âm tính, HBc total dương tính có ý nghĩa gì?
Tôi đi xét nghiệm máu để định lượng kháng thể chống lại virus viêm gan B có kết quả như sau: HBsAg âm tính, HCVAb âm tính, HBsAb 230 IU/L, HBc total dương tính. Bác sĩ cho tôi hỏi kết quả xét nghiệm HBsAg, HCVAb âm tính, HBc total dương tính có ý nghĩa gì? Tôi có phải đi tiêm phòng viêm gan B không? Xin cảm ơn ạ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe