Chủ đề Tiêu hóa - gan mật
Chủ đề Tiêu hóa  - gan mật
Trang chủ Chủ đề Tiêu hóa - gan mật

Danh sách bài viết

Slide item
Hướng dẫn chăm sóc bệnh nhân loét dạ dày tá tràng khi xuất viện
Loét dạ dày tá tràng là tình trạng dạ dày và tá tràng bị tổn thương. Để giúp vết thương mau lành, cũng như ngăn ngừa viêm loét tái phát, chúng ta nên tự bảo vệ mình bằng những biện pháp dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Ung thư biểu mô biệt hóa vừa, xét nghiệm máu trong ngưỡng bình thường, cộng hưởng từ chưa thấy bất thường phải điều trị thế nào??
Tôi năm nay 40 tuổi, tôi đi khám và phát hiện có polyp trực tràng, đã nội soi và cắt, sau đó sinh thiết có kết luận là ung thư biểu mô tuyến biệt hoá vừa. Tôi đã được bác sĩ chỉ định xét nghiệm máu (CEA) và chụp cộng hưởng từ để biết mức độ xâm lấn. Kết quả xét nghiệm máu trong mức bình thường và chụp cộng hưởng từ không thấy dấu hiệu bất thường. Tôi muốn hỏi ung thư biểu mô biệt hóa vừa, xét nghiệm máu trong ngưỡng bình thường, cộng hưởng từ chưa thấy bất thường phải điều trị thế nào? Tôi có thể sống được bao lâu? Tôi rất lo lắng. Cảm ơn bác sĩ nhiều!
Xem thêm
Slide item
Viêm gan B có khỏi hoàn toàn không?
Em năm nay 19 tuổi ạ .Chẳng là hôm nay em có đi tham gia chương trình hiến máu và sau khi lấy mẫu máu và xét nghiệm bác sĩ có gửi lại kết quả nói rằng em không đủ điều kiện để hiến máu (vĩnh viễn không) lí do là trong máu em có nhiễm virus viêm gan B và có bảo em về đi khám để chắc chắn hoặc đọc trên mạng để biết về virus mà em đang mắc phải. Em có đọc trên mạng sơ sơ qua nhưng muốn xin vài lời khuyên từ bác sĩ ạ là liệu bệnh này có thể chữa khỏi hoàn toàn không ạ? Nếu không thì sẽ dẫn đến hậu quả gì ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe