Chủ đề Tiêm vắc-xin khi mang thai
Chủ đề Tiêm vắc-xin khi mang thai
Trang chủ Chủ đề Tiêm vắc-xin khi mang thai

Danh sách bài viết

Slide item
Tiêm phòng uốn ván khi mang thai có sao không?
Hiện tại tôi đang mang thai lần 2. Tôi không nhớ lần mang thai đầu đã tiêm phòng uốn ván vào tháng 8/2017. Lần mang thai này tôi tiêm mũi 1 vào tháng 6/2021, mũi 2 vào tháng 7/2021. Bác sĩ cho tôi hỏi, tiêm phòng uốn ván khi mang thai có sao không? Lần mang thai lần 1 tôi đã tiêm 1 mũi, mang thai lần 2 tôi tiêm 2 mũi thì có ảnh hưởng gì đến thai nhi không
Xem thêm
Slide item
Có nên tiêm vắc-xin Sởi-Quai bị-Rubella trước khi mang thai không?
Năm 2011 em có từng phát ban trong 1 đợt dịch nhưng không rõ có phải là rubella (sởi Đức) không. Tháng 2/2017 em có tiêm 1 mũi Vắc xin Sởi-Quai bị-Rubella. Tháng 6/2017 em bắt đầu có bầu. Tháng 10/2017 em có xét nghiệm Rubella thì cả 2 chỉ số IgM và IgG đều âm tính. Gần đây em đang lên kế hoạch mang thai lần 2, đi xét nghiệm lại thì kết quả là: IgM âm tính. IgG dương tính (83.02 U/ml). Bác sĩ tư vấn tiêm thêm mũi thứ 2. Bác sĩ cho em hỏi, có nên tiêm vắc-xin Sởi-Quai bị-Rubella trước khi mang thai không
Xem thêm
Slide item
Trước khi mang thai nên tiêm những vắc-xin gì?
Hai vợ chồng em vừa mới kết hôn. Bác sĩ cho em hỏi, trước khi mang thai nên tiêm những vắc-xin gì? Có phải sau khi tiêm vắc-xin thì nguy cơ đậu thai sẽ khó hơn, 6-7 tháng hoặc có thể 1 năm mới có thai không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin cúm Influvac khi mang thai có sao không?
Em và chồng có quan hệ không sử dụng biện pháp an toàn, 2 ngày sau cụ thể là 3/4 em có đi tiêm mũi vắc-xin cúm Influvac 0,5ml. Sau đó đến ngày 1/5 em biết mình có bầu. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm vắc-xin cúm Influvac khi mang thai có sao không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin ung thư cổ tử cung khi mang thai có sao không?
Em có thai nhưng không phát hiện nên đã tiêm vacxin UTCTC liều cuối. Thời gian có thai và tiêm lệch nhau tầm 10 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm vắc-xin ung thư cổ tử cung khi mang thai có sao không?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe