Chủ đề tiêm phòng dại
Chủ đề tiêm phòng dại
Trang chủ Chủ đề tiêm phòng dại

Danh sách bài viết

Slide item
Tiêm phòng dại có ảnh hưởng đến trí tuệ và sức khỏe của trẻ không?
Hôm qua con nhà em bị mèo trong nhà cắn vào đầu ngón tay. Ngay sau đó mấy tiếng thì phát hiện con mèo đó chết giờ em có nên cho con đi tiêm phòng? Tiêm phòng dại có ảnh hưởng đến trí tuệ và sức khỏe của trẻ không ạ
Xem thêm
Slide item
Trẻ 4 tuổi bị chó cắn rớm máu có cần tiêm phòng dại không?
Bé nhà em 4 tuổi. Bé vừa bị chó cắn vào chân, chỉ có 2 vết răng, 1 vết hơi có vết răng rớm máu. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 4 tuổi bị chó cắn rớm máu có cần tiêm phòng dại không? Bé nhà em phải tiêm trong vòng bao lâu thưa bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị chó đã tiêm phòng dại cắn chảy máu có sao không?
Cháu nhà em 7 tuổi. Bé bị chó nhà đã tiêm phòng cắn chảy máu ở bắp chân. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ bị chó đã tiêm phòng dại cắn chảy máu có sao không? Bé có phải tiêm phòng không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị chó cắn hơi rát, không chảy máu có sao không?
Con tôi mới bị chó cắn, lúc ban đầu khi mới bị cắn thì xuất hiện những vết mẩn đỏ như bị muỗi cắn (hơi rát một chút), đến bây giờ vết cắn vẫn còn dấu nhưng không chảy máu. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi trẻ bị chó cắn hơi rát, không chảy máu có sao không
Xem thêm
Slide item
Trẻ 17 tháng bị chó cắn có nên tiêm phòng dại?
Bé nhà em 17 tháng tuổi không may bị chó nhà cắn. Chó nhà bình thường. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 17 tháng bị chó cắn có nên tiêm phòng dại? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ tiêm 2 mũi Verorab cần tiêm thêm mấy mũi?
Con trai em năm nay 10 tuổi. Cách đây 3 năm, bé bị chó cắn và đã tiêm đủ 5 mũi vắc xin Verorab. Cách đây 4 hôm, bé bị chó cắn ở cẳng chân gồm 4 vết có chảy máu. Em đã rửa nước với xà phòng diệt khuẩn rồi sát trùng bằng cồn. Em đã đưa bé đi tiêm vắc xin và đến hôm nay đã tiêm được 2 mũi Verorab. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ tiêm 2 mũi Verorab cần tiêm thêm mấy mũi? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 8 tuổi bị chó cắn trầy xước da có nên tiêm ngừa dại không?
Chào bác sĩ, Con em 8 tuổi bị chó cắn có 1 vết bầm tím nhẹ nhưng không trầy xước da. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 8 tuổi bị chó cắn trầy xước da có nên tiêm ngừa dại không? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Mang thai 7 tuần tiêm vắc-xin phòng dại có ảnh hưởng đến thai nhi không?
Chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi mang thai 7 tuần tiêm vắc-xin phòng dại có ảnh hưởng đến thai nhi không?
Xem thêm
Slide item
Mèo cắn người sau 3 ngày bị chết phải làm gì?
Con bị mèo cắn và cào cách đây 3 ngày nhưng vết thương không sâu và vết thương rách nhẹ tầm 1cm và sau 3 ngày mèo đã chết. Như vậy có sao không? Vậy bác sĩ cho con hỏi mèo cắn người sau 3 ngày bị chết phải làm gì? Con cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Choáng kèm đau đầu vào buổi tối sau khi bị mèo cào 1 tuần có nên tiêm phòng dại không?
Em bị mèo cào được 1 tuần, vết thương ở tay và dạo này em có hiện tượng hơi choáng và đau đầu vào buổi tối. Bác sĩ cho em hỏi choáng kèm đau đầu vào buổi tối sau khi bị mèo cào 1 tuần có nên tiêm phòng dại không? Em đi xét nghiệm có biết được bị dại hay không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đã bị chó cắn 3 năm, vết thương nhẹ có sao không?
Cách đây khoảng 3 năm, cháu có bị chó cắn, vết thương cũng nhẹ, do cháu sợ bố mẹ mắng nên cháu không nói cho ai biết. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi cháu đã bị chó cắn 3 năm, vết thương nhẹ có sao không? Cháu nên làm gì thưa bác sĩ?
Xem thêm
Slide item
Sau 2 ngày tiêm phòng dại có nhổ răng khôn được không?
Em mới tiêm phòng dại xong 2 ngày. Bây giờ, em muốn đi nhổ 3 cái răng khôn mọc lệch 90 độ. Vậy bác sĩ cho em hỏi sau 2 ngày tiêm phòng dại có nhổ răng khôn được không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe