Chủ đề Thuốc tránh thai hằng ngày
Chủ đề Thuốc tránh thai hằng ngày
Trang chủ Chủ đề Thuốc tránh thai hằng ngày

Danh sách bài viết

Slide item
Nên bắt đầu uống thuốc tránh thai hàng ngày khi nào?
Trước khi có kinh 2 ngày, em có uống thuốc ngừa thai khẩn cấp. Hai ngày sau thì em có kinh, em bắt đầu uống thuốc ngừa thai hàng ngày có được không? Xin hỏi bác sĩ, nên bắt đầu uống thuốc tránh thai hàng ngày khi nào?
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Cerciorat
Thuốc Cerciorat là dòng thuốc tránh thai khẩn cấp trong 72 giờ sau khi quan hệ. Thuốc có chứa thành phần chính là Levonorgestrel. Cùng tìm hiểu chi tiết hơn về cách dùng và những lưu ý khi sử dụng thuốc Cerciorat qua bài viết dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Quan hệ vào ngày quên uống thuốc tránh thai có mang thai hay không?
Chào bác sĩ! Mình đang dùng thuốc tránh thai 21 viên. Mình quên uống 1 viên, mình đã uống được 1 nửa vỉ. Và ngày quên uống thuốc mình có quan hệ, đã nhớ ra và uống viên đó ngay sau khi quan hệ. viên này trễ 13 giờ so với thời gian mình hay uống. Vậy mình có khả năng mang thai không. Xin cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Quên uống thuốc tránh thai hàng ngày, nên làm thế nào?
Viên thuốc tránh thai thông thường muốn có hiệu quả cao phải nhớ uống mỗi ngày vào một giờ nhất định. Các bạn nên để vỉ thuốc ở chỗ riêng tư nhưng thường xuyên có sự tiếp xúc trong sinh hoạt hàng ngày nhằm nhắc nhở việc uống thuốc, tránh bỏ quên. Việc quên uống thuốc tránh thai hàng ngày là vấn đề mà rất nhiều phụ nữ gặp phải. Khi phát hiện quên việc uống thuốc, cần xử trí kịp thời ngay theo hướng dẫn ở trên.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe