Chủ đề Thử thai 2 vạch
Chủ đề Thử thai 2 vạch
Trang chủ Chủ đề Thử thai 2 vạch

Danh sách bài viết

Slide item
Dùng que thử thai thấy 2 vạch nhưng không ra máu có phải là có thai không?
Chào Bác sĩ. Em dùng que thử thai thấy lên 2 vạch nhưng không có dấu hiệu ra máu. Em bị buồn nôn, đau đầu chóng mặt khoảng 2 tuần rồi. Vậy bác sĩ cho em hỏi là em đã có thai chưa và nếu có thì được bao nhiêu tuần rồi ạ? Cảm ơn Bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trễ kinh 5 ngày có phải mang thai không?
Em bị trễ kinh 5 ngày và em quan hệ cách đây 1 tuần. Em có đi mua que thử thì báo 1 vạch nhưng hôm nay em thử lại ra một vạch đậm một vạch mờ. Em thấy que thử thai hơi méo mó có dấu hiệu que hỏng. Bác sĩ cho em hỏi, trễ kinh 5 ngày có phải mang thai không?
Xem thêm
Slide item
Thử thai 2 vạch, mất kinh nguyệt có phải mang thai không?
Em bị đa nang buồng trứng, vài tháng rồi chưa có kinh nguyệt. Một tháng trở lại đây cơ thể thay đổi như: ngực to ra, ngực bên phải thi thoảng có nước chảy ra dính áo, không có mùi hôi hay khó chịu. Em thử que thì lên 2 vạch trên 3 lần, người lớn trong nhà nhìn theo cách của người xưa nói em có thai, thử thai 2 vạch, mất kinh nguyệt có phải mang thai không?
Xem thêm
Slide item
Vì sao thử thai 2 vạch nhưng siêu âm không thấy bào thai?
Bác sĩ cho cháu hỏi cháu vì sao thử thai 2 vạch nhưng siêu âm không thấy bào thai
Xem thêm
Slide item
Trễ kinh kèm nội mạc tử cung dày 21mm có phải mang thai không?
Em bình thường kinh nguyệt không đều, nhưng tháng này em chưa có kinh (trễ kinh so với tháng trước), em đi siêu âm thì bác sĩ bảo nội mạc tử cung dày 21mm, em thử que thử thai thì thấy có 2 vạch (1 vạch mờ, 1 vạch đậm). Vậy bác sĩ cho em hỏi trễ kinh kèm nội mạc tử cung dày 21mm có phải mang thai không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thử que 2 vạch dương tính nhưng siêu âm không thấy túi thai có sao không?
Hiện tại, em đã trễ kinh hơn 1 tháng và dương tính với que thử thai 3 lần nhưng khi đi khám siêu âm que dò thì bác sĩ lại không thấy túi thai. Tình trạng sức khỏe của em thì em bị huyết áp cao, hay buồn nôn và dễ bị mệt. Vậy bác sĩ cho em hỏi thử que 2 vạch dương tính nhưng siêu âm không thấy túi thai có sao không?
Xem thêm
Slide item
Que thử thai không lên vạch nào, có phải do bị hỏng?
Que thử thai không còn xa lạ với chị em phụ nữ, tuy nhiên không phải bất cứ ai cũng hiểu rõ về công cụ của nó. Hàng loại các câu hỏi vẫn thường được các chị em quan tâm như que thử thai có chính xác không? Que thử thai không lên vạch nào thì phải làm sao?
Xem thêm
Slide item
Que thử thai nên thử khi nào?
Que thử thai được sử dụng rộng rãi trên toàn thế giới, được xem là cách nhanh nhất và đơn giản nhất giúp phụ nữ xác định bản thân có mang thai hay không. Tuy nhiên, nhiều chị em vẫn còn bỡ ngỡ chưa biết cách dùng và đọc kết quả que thử thai như thế nào. Để tránh sử dụng sai cách và nhận sai kết quả, chị em cùng tìm hiểu thông tin chi tiết trong bài viết này nhé.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe