Chủ đề Tai-Mũi-Họng
Chủ đề Tai-Mũi-Họng
Trang chủ Chủ đề Tai-Mũi-Họng

Danh sách bài viết

Slide item
Vành tai bé 8 tháng có 1 lỗ nhỏ khi nào có thể phẫu thuật được?
Cháu bác sĩ. Bé nhà em được 8 tháng, ngay vành tai bé có 1 lỗ nhỏ. Theo em tìm hiểu thì lỗ này rất hiểm, nên em muốn nhờ bác sĩ tư vấn vành tai bé 8 tháng có 1 lỗ nhỏ khi nào có thể phẫu thuật được?
Xem thêm
Slide item
Viêm tai giữa và viêm xoang có liên quan đến nhau không?
Cháu bác sĩ. Lúc bé nhà em 4 tuổi rưỡi có bị viêm tai giữa nhưng đã điều trị. Khoảng nửa năm gần đây bé thường xuyên kêu đau đầu, đi khám và chụp CT thì bé bị viêm xoang.
Xem thêm
Slide item
Trẻ sốt cao, đau đầu, viêm họng cấp nhưng không đau họng là bị làm sao?
Xin chào bác sĩ! Con trai tôi 11 tuổi, nặng 50kg, cao 140cm. Cháu bị sốt 2 ngày, ngày sốt nhẹ, thi thoảng nhức đầu, đêm đến sốt cao.
Xem thêm
Slide item
Khó thở, mất ngủ, thi thoảng sốt và tức ngực có phải viêm amidan không?
Chào chào bác sĩ. Cháu bị khó thở, cảm giác như vật gì chèn cổ họng làm cháu không thở được ạ. Mỗi lần thở cháu thường phải lấy đà.
Xem thêm
Slide item
Khó thở, tức ngực, nghẹn và đau sưng quanh cổ cảnh báo bệnh lý gì?
Chào bác sĩ. Gần đây em có bị khó thở mỗi khi hít vào và thở ra. Khi hít sâu em cảm thấy tức ngực, chỉ khi ngáp mới hít đủ không khí. Cổ họng bị nghẹn và đau sưng quanh cổ.
Xem thêm
Slide item
Nghẹt mũi kéo dài nhưng không có dịch là dấu hiệu của bệnh lý gì?
Cháu bác sĩ. Tôi bị ngạt mũi kéo dài trên 2 tuần, cách khoảng 7-8 tiếng ngạt 1 lần nhưng không có dịch hay nước mũi.
Xem thêm
Slide item
Đau đầu sau mổ tai nguyên nhân do đâu? Cách điều trị như thế nào?
Cháu bác sĩ. Mẹ tôi sau khi mổ tai được 6 tháng vẫn cứ đau đầu. Dùng thuốc thì đỡ hết thuốc lại đau. Vậy xin bác sĩ cho tôi hỏi bị đau đầu sau mổ tai nguyên nhân do đâu?
Xem thêm
Slide item
Vì sao bị nghẹt mũi khó thở kèm theo sổ mũi kéo dài?
Chào bác sĩ. Con thường xuyên bị nghẹt mũi gần 2 năm nay, có lúc bị bên này, lúc bên kia. Con thường xuyên phải thở mũi và miệng, đặc biệt là khi ngủ.
Xem thêm
Slide item
Viêm xoang cấp mủ, nghẹt mũi dịch chảy nhiều và có mùi hôi điều trị bằng phương pháp nào?
Cháu bác sĩ. Em bị viêm xoang cấp mủ, dịch chảy nhiều và có mùi hôi rất khó chịu. Mấy ngày nay em còn nghẹt mũi, không thở được.
Xem thêm
Slide item
Lạc giọng, vòm họng đau nhẹ khi ấn lâu ngày không khỏi phải làm sao?
Cháu bác sĩ. Tôi bị lạc giọng hơn 1 năm nay, ấn vào vòm họng đau nhẹ, đi khám nội soi nhiều lần, đã uống thuốc nhưng mà không khỏi.
Xem thêm
Slide item
Khoang tai nổi mụn lạ chứa dịch nhầy phải làm sao?
Cháu bác sĩ. Trong khoang tai em có nổi mụn lạ chứa dịch nhầy ạ. Bác sĩ cho em hỏi khoang tai nổi mụn lạ chứa dịch nhầy phải làm sao? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Viêm họng mãn tính chữa mãi không khỏi, tái đi tái lại phải làm sao?
Cháu bác sĩ. Hơn 1 năm trước em bị viêm họng mãn tính, chữa mãi không khỏi. Em phải đi đốt họng hạt, sau đó có đỡ. Nhưng hơn 1 tháng nay em bị cúm và tình trạng ho của em lại tái phát, tắc mũi, em có cảm giác dịch mũi chảy xuống họng gây ngứa khiến ho khan liên tục, rất khó chịu.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe