Chủ đề Sốt kéo dài ở trẻ
Chủ đề Sốt kéo dài ở trẻ
Trang chủ Chủ đề Sốt kéo dài ở trẻ

Danh sách bài viết

Slide item
Sốt kéo dài ở trẻ là bệnh gì?
Chào bác sĩ! Bé nhà em sốt cao 3 hôm toàn trên 39 độ. Sau khi uống thuốc hạ sốt thì đỡ nhưng hết thuốc lại sốt. Bác sĩ cho em hỏi bé bị làm sao vậy ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh sau dùng thuốc hạ sốt vẫn sốt trở lại nên làm gì?
Chào bác sĩ. Bé nhà em được 8,5 tháng, bé bị sốt từ đêm hôm qua, đến sáng nay, nhiệt độ ban đầu là 37 độ 5, qua sáng nay bé sốt đến 39 độ. Em có cho bé dùng thuốc giảm sốt, tuy nhiên khi trẻ sơ sinh sau dùng thuốc hạ sốt vẫn sốt trở lại nên làm gì? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Sốt cao kéo dài ở trẻ 16 tháng tuổi phải làm sao?
Con em 16 tháng tuổi, có 1 số biểu hiện như: sốt cao theo từng cơn (ngày thứ 8 vẫn chưa cắt sốt); môi mọng đỏ, nứt rỉ máu; mắt đỏ; mũi, họng có dịch. Bác sĩ cho em hỏi, sốt cao kéo dài ở trẻ 16 tháng tuổi phải làm sao
Xem thêm
Slide item
Sốt kéo dài ở trẻ là bệnh gì? Nên xử trí như thế nào?
Sốt kéo dài là hiện tượng sốt kéo dài liên tục quá 3 ngày. Nếu trẻ sốt kéo dài hoặc sốt kéo dài liên tục sẽ làm cho trẻ mệt mỏi do mất nước, rối loạn điện giải và có thể gây co giật.
Xem thêm
Slide item
Sốt kéo dài không rõ nguyên nhân ở trẻ em
Trẻ nhỏ thường bị sốt cao do cơ thể hệ miễn dịch còn kém. Sốt cao là triệu chứng cho biết sức khỏe đang có vấn đề gì đó, vì vậy nếu bé sốt kéo dài không rõ nguyên nhân, cha mẹ cần hiểu rõ, xác định để có cách xử lý khi gặp tình trạng này.
Xem thêm
Slide item
Sốt kéo dài không rõ nguyên nhân: Khi nào nên đi khám?
Sốt kéo dài không rõ nguyên nhân là dấu hiệu cảnh báo nhiều vấn đề nghiêm trọng về sức khỏe. Vì vậy, bệnh nhân nên đi khám sớm để được chẩn đoán chính xác và có phương hướng điều trị tích cực, hiệu quả nhất.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe