Chủ đề Sinh mổ lần 3
Chủ đề Sinh mổ lần 3
Trang chủ Chủ đề Sinh mổ lần 3

Danh sách bài viết

Slide item
Đã sinh mổ 2 lần và bị rau tiền đạo: Nguy cơ sinh mổ lần 3 thế nào?
Chào bác sĩ ạ. Em hiện nay 24 tuổi và đang có thai được 9 tuần, đây là lần mang thai thứ 3. Hai lần trước em sinh mổ, lần thứ nhất vào năm 2013 do thai ngôi ngược. Lần thứ hai vào năm 2016 do bị rau tiền đạo, nhau cài răng lược chẩn đoán bị cắt bỏ cổ tử cung nhưng mổ ra em không phải cắt.
Xem thêm
Slide item
Sản phụ sinh mổ lần 3 nên mổ khi nào?
Chào bác sĩ, Em đang mang thai 35 tuần, con thứ 3. Hai lần trước em sinh mổ. Vậy bác sĩ cho em hỏi sản phụ sinh mổ lần 3 nên mổ khi nào? Em bé hiện tại được 2700g vậy có lớn quá không? Mong bác sĩ hồi đáp.
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần 3 và kết hợp treo cổ tử cung được không?
Xin chào bác sĩ! Cho tôi hỏi: Sinh mổ lần 3 và kết hợp treo cổ tử cung được không ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần 4 có nguy hiểm không?
Tôi đang sống ở nước ngoài nhưng tôi đã sinh mổ lần 3 cách đây 9 năm và đã hút phá thai 3 lần. Vậy nay sinh mổ lần 4 có nguy hiểm không bác sĩ? Nếu tôi mang thai thì thai kỳ nguy cơ cao không ạ?
Xem thêm
Slide item
Khô rát khi quan hệ có phải do thắt vòi trứng sau sinh không?
Chào bác sĩ. Tôi năm nay 32 tuổi. Sinh mổ lần 3 cách đây 2 tháng. Do đã mổ lấy thai 3 lần nên tôi quyết định thắt vòi trứng ngừa thai. Hiện nay tôi bị khô rát khi quan hệ, dù vẫn còn ham muốn.
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần thứ 3 thì có nguy hiểm gì không?
Bác sĩ cho em hỏi sinh mổ lần thứ 3 thì có nguy hiểm gì không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần 3 có sao không?
Em năm nay 30 tuổi. Em muốn hỏi bác sĩ trả lời giúp cho em về mổ 3 lần. Em có bầu đứa đầu được 7 tháng bé gái bị bỏ do bị dị tật tràn dịch màng phổi nên mổ, và tới năm 2014 em mổ lần 2 bé gái được gần 8 tuổi, hiện bé đang học ở quê. Giờ 2021, em dự định có bầu lần 3. Vậy bác sĩ cho em hỏi sinh mổ lần 3 có sao không
Xem thêm
Slide item
Đau hạ sườn trái sau sinh mổ phải làm sao?
Tôi sinh mổ lần 3 được 8 ngày, bé bú mẹ hoàn toàn. Tôi gặp vấn đề đau sau sinh, cơn đau tử cung đã giảm, sản dịch rất ít, đại tiện bình thường nhưng lại hay đau dưới hạ sườn trái, đau lan ra sau lưng cả 2 bên, thay đổi tư thế cũng không có cải thiện, thậm chí gây cơn co thắt dưới hạ sườn trái nhiều. Khi đi tiểu sẽ luôn có cơn co thắt, làm tôi đi tiểu ngắt quãng, không có tiểu buốt, không ra máu. Bác sĩ cho tôi hỏi, đau hạ sườn trái sau sinh mổ phải làm sao?
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần thứ 3 có ảnh hưởng gì không?
Chào bác sĩ, Em sinh mổ 2 lần. Lần 1 năm 2016 lần 2 năm 2019. Hiện tại, em mang thai tiếp lần 3 được 5 tuần. Vậy bác sĩ cho em hỏi sinh mổ lần thứ 3 có ảnh hưởng gì không? Mong bác sĩ tư vấn, em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần 3 có nguy cơ gì không?
Em hiện đang mang thai lần 3, em đã mổ 2 lần rồi ạ, bé thứ 2 nhà e được 2 tuổi rồi, em hiện mới mang thai được 1 tháng. Xin hỏi bác sĩ sinh mổ lần 3 có nguy cơ gì không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần thứ 3 có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ, Em sinh mổ 2 lần, con em giờ 7 tuổi. Vậy bác sĩ cho em hỏi sinh mổ lần 3 có nguy hiểm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Khoảng cách giữa các lần sinh mổ là bao lâu để an toàn?
Em sinh mổ lần 2 được 20 ngày. Bác sĩ cho em hỏi khoảng cách giữa các lần sinh mổ là bao lâu để an toàn? Nếu em muốn mang thai lần 3 thì cần cách bao lâu nữa để đảm bảo tốt nhất? Em cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe