Chủ đề Ngứa mí mắt
Chủ đề Ngứa mí mắt
Trang chủ Chủ đề Ngứa mí mắt

Danh sách bài viết

Slide item
Vùng da trên mí mắt nổi đỏ kèm ngứa là bệnh gì?
Em muốn hỏi về vấn đề mắt của em. Trên vùng da mí mắt (khoảng giữa từ chân mày xuống mí mắt) có nổi đỏ, châm chích ngứa và hơi sưng phồng, mới đầu chỉ có mắt trái, sau đó bị qua vùng da mắt của mắt phải và dưới bọng mắt phải, lúc nào cũng thấy đỏ và hơi ngứa. Khi hết ngứa thì có 1 lớp giống như da khô trên vùng bị đỏ, không đau rát, không đỏ, không ảnh hưởng gì bên trong mắt cũng không phải ngay mí mắt. Da mắt em dư da nhiều nên khi bị đỏ và sưng thì bị chùng xuống mắt làm mất thẩm mỹ và xấu. Vậy bác sĩ cho em hỏi vùng da trên mí mắt nổi đỏ kèm ngứa là bệnh gì
Xem thêm
Slide item
Điều trị ngứa mí mắt như thế nào?
Cháu bị ngứa mí mắt và khi vuốt có thấy cục ẩn ở 2 bên mí mắt. Tình trạng này hay tái phát nhiều lần, khoảng 2 - 3 tháng lại bị 1 lần, cháu có mua thuốc uống và đỡ nhưng hay tái phát nên cháu rất lo lắng. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi điều trị ngứa mí mắt như thế nào
Xem thêm
Slide item
Ngứa mí mắt, nổi mẩn ngứa ở da khi thay đổi thời tiết là bệnh gì?
Khi thời tiết chuyển mùa, em hay bị ngứa mí mắt, ngứa mũi, da mặt và nổi mẩn ngứa ở trên da tay. Vậy bác sĩ cho em hỏi ngứa mí mắt, nổi mẩn ngứa ở da khi thay đổi thời tiết là bệnh gì? Liệu có phải là dấu hiệu dị ứng thời tiết không? Em cần làm gì thưa bác sĩ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe