Chủ đề mổ mắt
Chủ đề mổ mắt
Trang chủ Chủ đề mổ mắt

Danh sách bài viết

Slide item
Mắt phải lác và không nhìn được sau điều trị chấn thương vùng mắt có mổ được không?
Chào bác sĩ! Cháu là một bệnh nhân sau khi bị tai nạn chấn thương ở vùng mắt, cháu bị dập dây thần kinh mắt vào thủng đáy mắt và cháu đã đi khám và điều trị ở bệnh viện nhưng giờ cháu bị một tật là mắt phải của cháu bị lác sang bên phải và mắt phải của cháu không có khả năng nhìn được.
Xem thêm
Slide item
Cận thị tuổi 31 nên mổ hay đeo kính?
Tôi 31 tuổi, cận 2 mắt 1,75. Ở tuổi tôi nên mổ cận hay đeo kính Ortho K? Vì có người tư vấn là tuổi tôi đang đến gần tuổi viễn, nếu mổ cận thì viễn sẽ đến nhanh. Nếu tôi đeo kính Ortho K thì sự viễn thị của tôi có đến chậm hơn không? Cận thị tuổi 31 nên mổ hay đeo kính? Có phải là tôi chỉ cần đeo kính đến khi việc cận và viễn cân bằng không ạ?
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Otivacin
Otivacin thuộc nhóm thuốc dùng để điều trị mắt và tai mũi họng. Thuốc có dạng bào chế là dung dịch nhỏ mắt, mũi và tai, đóng gói hộp 1 lọ x 8ml. Biết được các thông tin cần thiết của thuốc Otivacin về thành phần, công dụng, liều dùng và tác dụng phụ sẽ giúp nâng cao kết quả điều trị cho người bệnh.
Xem thêm
Slide item
Lưu ý dùng thuốc nhỏ mắt cho mắt mổ cận
Để hồi phục thị lực nhanh sau khi mổ mắt cận thị, bạn cần lưu ý một số vấn đề sử dụng thuốc nhỏ mắt cho mắt mổ cận và cách chăm sóc đôi mắt phù hợp. Nội dung sẽ được chia sẻ chi tiết qua nội dung bên dưới.
Xem thêm
Slide item
Giải đáp những thắc mắc về mổ Phaco điều trị bệnh đục thủy tinh thể
Đục thủy tinh thể là bệnh nguy hiểm nếu không được chẩn đoán và điều trị kịp thời sẽ khiến thị lực bị ảnh hưởng nghiêm trọng. Nhiều bệnh nhân được bác sĩ khuyên nên điều trị bằng công nghệ mổ mắt Phaco.
Xem thêm
Slide item
Bệnh đục thủy tinh thể: Nguyên nhân, triệu chứng và phân loại
Bệnh đục thủy tinh thể là nguyên gây giảm thị lực và mù lòa đứng đầu trên thế giới và cả Việt Nam, bệnh có thể xuất hiện ở mọi lứa tuổi nhưng thường ở độ tuổi trên 50.
Xem thêm
Slide item
Nên ăn gì sau khi mổ bong võng mạc?
Mắt là bộ phận quan trọng nhưng dễ gặp sự cố nhất trên cơ thể. Nên ăn gì sau khi mổ bong võng mạc hay kiêng ăn gì sau mổ mắt luôn là vấn đề mà các bệnh nhân cần quan tâm hiện nay.
Xem thêm
Slide item
Cần chăm sóc, nghỉ ngơi thế nào sau khi mổ mắt?
Chào bác sĩ. Ba em năm nay 68 tuổi. Ba em mới mổ mắt nhưng do tình hình dịch bệnh, em không kịp hỏi bác sĩ về cách chăm sóc, nghỉ ngơi ở nhà. Bác sĩ có thể tư vấn giúp em cách chăm sóc, nghỉ ngơi với người mới mổ mắt được không ạ? Mong nhận được sự tư vấn của bác sĩ. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Sau khi mổ mắt vẫn thấy cộm, đỏ mắt và chảy nước mắt có nguy hiểm?
Chào bác sĩ. Bố em có mổ thiên đầu thống kết hợp thay thủy tinh thể. Khi mổ bố em rất đau nhức và khám lại họ bảo vẫn còn đầu chỉ, sau 10 ngày khi mổ đi khám lại và họ cũng đã rút chỉ. Đã rút chỉ 3 hôm rồi nhưng hiện tại bố em vẫn thấy cộm và chảy nước mắt, kèm đỏ đầu mắt ạ. Cho em hỏi như vậy có nguy hiểm gì không ạ? Em cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đang dùng thuốc kháng đông có thể mổ mắt không?
Chào bác sĩ. Mình mổ tim thay van động mạch chủ và đang dùng thuốc kháng đông thì có mổ mắt được không? Mong nhận được sự tư vấn từ bác sĩ. Xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đồng thời bị viêm dây thần kinh thị giác và phồng giác mạc có điều trị được không?
Dạ xin chào bác sĩ. Bố em hiện nay đang bị viêm dây thần kinh thị giác mắt phải (nhìn mờ, không thuyên giảm) và bị phồng giác mạc mắt trái (không nhìn rõ) đã một năm nay. Bác sĩ cho hỏi mắt của bố em hiện tại có thể chữa được không ạ? Mong bác sĩ giải đáp. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Có phương pháp nào giúp cải thiện tình trạng nhược thị không?
Cháu chào bác sĩ ạ. Năm nay cháu 17 tuổi. Cháu bị cận 3 độ mắt phải và bị nhược thị mắt trái. Cháu không đọc được chữ trong sách bằng mắt trái. Bác sĩ cho cháu hỏi, cháu đã có đủ điều kiện để mổ mắt phải chưa ạ? Có phương pháp nào để cải thiện tình trạng mắt trái không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp cháu. Cháu xin cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe